Life Style

आज गाड्या पाण्याखाली जाणार, तुफाण पाऊस सुरु

आज घरे पाण्याखाली जाणार, तुफाण पाऊस सुरु


वेगवान नाशिक

मुंबई, ता. 8 जुलै 2024 –  मुंबईत पुन्हा एकदा मुसळधार पावसाला सुरुवात झाली आहे. रविवारी मध्यरात्री 1 ते सोमवारी सकाळी 7 वाजेपर्यंत मुंबईत 300 मिमी पेक्षा जास्त पाऊस झाला. यानंतर मुंबई हवामान खात्याने सोमवारी पुन्हा मुसळधार पावसाचा इशारा दिला. परिणामी दुपारी एकच्या सुमारास पुन्हा जोरदार पावसाला सुरुवात झाली.

पावसामुळे सोमवारी महाराष्ट्र विधानसभेचे कामकाज स्थगित करण्यात आले. आता मंगळवारी सकाळी ११ वाजता अधिवेशन पुन्हा सुरू होईल. पावसामुळे मुंबईतील शाळा आणि महाविद्यालयांना सुटी जाहीर करण्यात आली आहे. मुंबईकरांना गरज असेल तरच बाहेर पडण्याचा सल्ला अधिकाऱ्यांनी दिला आहे.

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
नाशिक व्हॅाटस्अप चॅनलJoin

विदर्भ, खान्देश आणि पश्चिम महाराष्ट्रावर झालेल्या पावसामुळे अनेक मंत्री आणि आमदार अडकून पडले आहेत. मुंबईतील रेल्वे सेवा विस्कळीत झाली, दोन मंत्री आणि कॅबिनेट मंत्री अनिल पाटील, हसन मुश्रीफ, संजय गायकवाड, अमोल मिटकरी, जोगेंद्र कवाडे आणि इतरांसह सुमारे 10 ते 12 आमदारांवर परिणाम झाला. सोमवारी पुन्हा मुसळधार पावसाची शक्यता असल्याने मुंबईला पुराचा धोका निर्माण झाला आहे. प्रत्युत्तर म्हणून, विधानसभेचे कामकाज मंगळवारपर्यंत स्थगित करण्यात आले आहे.

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी नियंत्रण कक्षाच्या माध्यमातून मुंबईतील पाऊसग्रस्त भागांची पाहणी केली. त्यांनी सर्व आपत्कालीन सेवांना हाय अलर्टवर राहण्याचे निर्देश दिले आहेत आणि मुंबईकरांना अत्यंत आवश्यक असल्यासच बाहेर पडण्याचा सल्ला दिला आहे. शिंदे यांनी नागरिकांनी मुंबई महापालिका, पोलिस प्रशासन आणि आपत्कालीन सेवांना सहकार्य करण्याचे आवाहन केले.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!