नाशिकचे राजकारण

राज्यात ज्येष्ठांसाठी मुख्यमंत्री तीर्थदर्शन योजना सुरू करणार मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे

राज्यात ज्येष्ठांसाठी मुख्यमंत्री तीर्थदर्शन योजना सुरू करणार मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे


वेगवान नाशिक

मुंबईदि. 29 : राज्यातील ज्येष्ठ नागरिकांना तीर्थस्थळांचे दर्शन घडविण्यासाठी मुख्यमंत्री तीर्थदर्शन योजना सुरू करण्यात येणार असल्याची घोषणा मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी आज विधानसभेत केली. या योजनेसाठी धोरण आणि नियमावली तयार करून ज्येष्ठांना शासनाच्या माध्यमातून तीर्थस्थळांच्या दर्शनासाठी नेण्यात येईलअसेही मुख्यमंत्र्यांनी य़ावेळी सांगितले.

नाशिकसह राज्यात पाच दिवस जोरदार पाऊस

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
नाशिक व्हॅाटस्अप चॅनलJoin

             या संदर्भात विधानसभा सदस्य प्रताप सरनाईक यांनी लक्षवेधी सूचना मांडली होती. त्याला उत्तर देताना मुख्यमंत्री म्हणाले की, आमचे सरकार सर्वसामान्यांचे असून काल मांडण्यात आलेल्या अतिरिक्त अर्थसंकल्पामध्ये शेतकरीकष्टकरीवारकरीकामगारमहिलायुवा यांच्यासाठी विविध तरतुदी केल्या आहेत.

नाशिकः माझ्या बायकोकडे काय बघताय म्हणत तो पेट्रोल पंपावर भिडला

           आपला महाराष्ट्र संतांची भूमी असून दरवर्षी अनेक जण तीर्थस्थळांना भेटी देतात. ज्येष्ठ नागरिकांना तीर्थस्थळांचे दर्शन सुलभपणे होण्यासाठी मुख्यमंत्री तीर्थदर्शन योजना सुरू करण्यात येणार आहे. त्यासाठी सर्वंकष धोरण तयार करून त्याची नियमावली केली जाईल. त्याअंतर्गत आवर्तन पद्धतीनेऑनलाईन अर्ज मागवून ही योजना राबविण्यात येईलअसेही मुख्यमंत्र्यांनी यावेळी सांगितले.

            यावेळी झालेल्या चर्चेत सर्दस्य सर्वश्री राम कदमप्रकाश सुर्वेदेवयानी फरांदेमनीषा चौधरी आदी  सदस्यांनी भाग घेतला.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!