नाशिक क्राईम

पंचवटीत 8 खुन ते पण सहा महिन्यात

पंचवटीत 8 खुन ते पण सहा महिन्यात Panchvati 8 blood and hundred months


वेगवान नाशिक

नाशिक, ता. 18  जून  नाशिक शहरात हत्येच्या घटनांमध्ये सातत्याने वाढ होत आहे. एकट्या पंचवटी विभागातील तीन पोलिस ठाण्याच्या हद्दीत १ जानेवारी ते १७ जून या साडेपाच महिन्यांच्या कालावधीत आठ हत्या झाल्या आहेत. गुन्ह्यातील ही वाढ, विशेषत: अल्पवयीन मुलांना शस्त्रे दिली जाणे आणि हिंसाचारात गुंतणे, हे चिंताजनक आहे. या घटनांची वारंवारता वाढून दर 20 दिवसांनी सरासरी एक हत्या झाली आहे, जे पोलिसांसमोर एक महत्त्वाचे आव्हान आहे.

पंचवटीतील झोपडपट्टी भागांसह फुलेनगर, नवनाथ नगर, वज्रेश्वरी नगर, मायको दवाखाना, तेलंगवाडी, राहुलवाडी, अवधूतवाडी, एरंडवाडी, भारदवस्ती, वाम ताट नेहरजवळील भाग, वागडी, संजय नगर, गणेशवाडी, शेरेमळा, कोळीवाडा आदी भागांमध्ये नेहमीच वर्दळ असते. कायद्याच्या अंमलबजावणीसाठी समस्याप्रधान.

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
नाशिक व्हॅाटस्अप चॅनलJoin

अलीकडील हत्याकांडातील सर्व संशयितांना पोलिसांनी यशस्वीरित्या अटक केली आहे, परंतु अल्पवयीन मुलांना गुन्ह्यासाठी शस्त्र देण्याची सध्याची प्रवृत्ती चिंताजनक आहे. गुन्हेगारी कारवायांसाठी अल्पवयीन मुलांना शस्त्रे पुरवणाऱ्या स्त्रोतांपर्यंत पडद्यामागून पोहोचणे कायद्याच्या अंमलबजावणीसाठी महत्त्वाचे आहे.

ठाणे जिल्ह्याच्या हद्दीत पाच हत्या झाल्या आहेत. यामध्ये प्रियकराने प्रेयसीचा गळा दाबून खून केल्याची प्रकरणे आणि लॉजमधील गुन्हेगारांनी किरकोळ वाद आणि भूतकाळातील संघर्षातून भावनिक उद्रेक झाल्यामुळे खून केल्याच्या घटनांचा समावेश आहे.

आडगाव पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतील मुख्य शहरापासून दूर असलेल्या दुर्गम भागात गुन्ह्यांमध्ये वाढ होत असल्याने चिंतेचे वातावरण आहे. तपोवन, आडगाव, नांदूर मानूर, माडसांगवी, लाखगणव, विद्या कामगार नगर, अमृतधाम, कोणार्क नगर, कैलासनगर, आणि वसंतदादा नगर हे भाग दिवसेंदिवस आव्हानात्मक होत आहेत. या प्रदेशात दोन हत्या झाल्या आहेत, एक कंत्राटदार आणि मजूर यांच्यातील वादामुळे आणि दुसरा विवाहित महिलेने तिच्या मुलाचा गळा दाबून खून केला.

तुलनेने म्हसरूळ मखमलाबाद शिवाजी नगर पोलीस स्टेशन परिसरात तुलनेने शांतता आहे. तथापि, नुकतीच एक गंभीर गुन्हा घडला ज्यामध्ये एका रिक्षा चालकावर दगडाने प्राणघातक हल्ला करण्यात आला, ज्यामुळे गंभीर गुन्हेगारी प्रवृत्तीची सुरुवात झाली. गुन्हे शाखा युनिट एकने सर्व संशयितांना ताब्यात घेतले आहे.

“वाढत्या गुन्ह्यांच्या घटनांमध्ये कायदेशीर संघर्षात असलेल्या मुलांचा समावेश आहे. या घटना रोखण्यासाठी आणि गुन्हेगारी वर्तनापासून मुलांना वळवण्यासाठी आम्ही समुपदेशन कार्यक्रम सुरू केला आहे. या संदर्भात प्रभावी काम सुरू झाले आहे. शिवाय, संवेदनशील भागात ‘ऑपरेशन कॉम्ब’ सुरू आहे. सखोल तपासासाठी क्षेत्र.”

या भाषांतराचा उद्देश मूळ मजकुराचे सार स्पष्ट आणि मैत्रीपूर्ण स्वरात पकडणे आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!