नाशिकचे राजकारण

Onion महाराष्ट्राच्या कांदा उत्पादक शेतक-यांचे मोदींना वावडे

महाराष्ट्राच्या कांदा उत्पादक शेतक-यांचे मोदींना वावडे


वेगवान नाशिक 

पुणे, ता. 1 जुन 24 –  केंद्र सरकारने दक्षिण भारतातील बेंगळुरू रोझ कांद्याबाबत महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतला आहे. सरकारने बेंगळुरू रोझ कांद्यावरील 40 टक्के निर्यात शुल्क हटवल्यानंतर, राज्यातील शेतकऱ्यांमध्ये असंतोषाची भावना वाढत आहे. Onion farmers of Maharashtra shout at Modi

टाकाऊ वस्तूंपासून येथे साकारलेले वाहतूक बेट बनले सेल्फी पॉईंट

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
नाशिक व्हॅाटस्अप चॅनलJoin

मात्र, राज्यातील कांद्यावरील निर्यात शुल्क कायम आहे. याला प्रत्युत्तर म्हणून लासलगाव येथील खासगी बाजार समितीतील शेतकऱ्यांनी या निर्णयाचा निषेध करत लिलाव थांबवले आहेत. दरम्यान, रोहित पवार यांनीही या मुद्द्यावरून भाजपवर जोरदार टीका केली आहे.

भारतीय रेल्वेची पंजाब मेल झाली इतक्या वर्षांची

काय म्हणाले रोहित पवार?

केंद्र सरकारने कर्नाटकातील बेंगळुरू रोझ कांद्यावरील ४० टक्के निर्यात शुल्क हटवले आहे. यापूर्वी गुजरातमध्ये पिकवल्या जाणाऱ्या कांद्यावरील निर्यातबंदीही उठवण्यात आली होती, मात्र महाराष्ट्रातील कांद्यावरील निर्यातबंदी अद्याप हटलेली नाही. इतर राज्यात पिकवलेल्या कांद्याच्या जातींना निर्यात करण्यास परवानगी का दिली जाते, असा सवाल रोहित पवार यांनी केला आहे, तर महाराष्ट्रात पिकवलेल्या कांद्याला अद्याप मर्यादा का आहेत. महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांना टार्गेट करण्यास केंद्र सरकार इतके का उत्सुक आहे, असा सवाल त्यांनी केला.

ठाकरे गटाचे शिक्षक मतदार संघाचे विद्यमान आमदार शिंदेंच्या संपर्कात….

कर्नाटक सरकारने शेतकऱ्यांना न्याय मिळवून देण्यासाठी पाठपुरावा केला, पण आमचे राज्य सरकार उत्सुक नसल्याचे पवार यांनी नमूद केले. त्यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे, उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि अजितदादा यांच्याकडे पाठपुरावा करून केंद्र सरकारकडून अनुकूल निर्णय घेण्याची विनंती केली. या मुद्द्यावर पवारांनी धाडसी भूमिका घेतली आहे.

जिओ एयरटेल पेक्षा BSNL चा सर्वात स्वस्त रिचार्ज प्लॅन, तो ही 150 दिवसांची मुदतीत

शेतकऱ्यांचा निषेध
अलीकडेच, लोकसभा निवडणुकीच्या प्रचारादरम्यान शेतकऱ्यांनी नरेंद्र मोदींच्या सभेत कांद्याच्या मुद्द्यावरून जोरदार निदर्शने केली. बेंगळुरू रोझ कांद्यावरील निर्यात शुल्क हटवणे म्हणजे महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांच्या जखमेवर मीठ चोळण्यासारखे आहे का, असे प्रश्न आता उपस्थित होत आहेत.

जिओ एयरटेल पेक्षा BSNL चा सर्वात स्वस्त रिचार्ज प्लॅन, तो ही 150 दिवसांची मुदतीत


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!