आर्थिक

लोकसभेच्या निकालाच्या आगोदर गॅस खुपचं झाला स्वस्त LPG Cylinder Prices

लोकसभेच्या निकालाच्या आगोदर गॅस एवढ्या रुपयांनी स्वस्त LPG Cylinder Prices Drop


वेगवान नाशिक

पुणे, ता. 1 जुन – महागाईने त्रस्त असलेल्या लोकांना दिलासा: लोकसभा निवडणुकीच्या निकालापूर्वीच एलपीजी सिलिंडरच्या किमतीत घट झाली आहे. सलग तिसऱ्या महिन्यात गॅसच्या किमती घसरल्या आहेत.

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
नाशिक व्हॅाटस्अप चॅनलJoin

Onion महाराष्ट्राच्या कांदा उत्पादक शेतक-यांचे मोदींना वावडे

शनिवारी, १ जून रोजी भारतीय पेट्रोलियम कंपन्यांनी एलपीजी सिलिंडरच्या नवीन किमती अपडेट केल्या. हे अपडेट 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीच्या मतदानाच्या अंतिम टप्प्याशी जुळते,  संध्याकाळी, एक्झिट पोलचे निकाल सादर केले जातील आणि 4 जून रोजी निवडणूक निकाल जाहीर होण्यापूर्वी नवीन गॅस सिलिंडरच्या किमती अपडेट केल्या गेल्या आहेत.

ठाकरे गटाचे शिक्षक मतदार संघाचे विद्यमान आमदार शिंदेंच्या संपर्कात….

व्यावसायिक गॅस सिलिंडरच्या किमती घसरल्या

जून महिन्याच्या सुरुवातीला व्यावसायिक गॅस सिलिंडरची किंमत 70 ते 72 रुपयांनी कमी झाली आहे. विशेष म्हणजे, सलग तिसऱ्या महिन्यात व्यावसायिक सिलिंडरचे दर कमी झाले आहेत.

जिओ एयरटेल पेक्षा BSNL चा सर्वात स्वस्त रिचार्ज प्लॅन, तो ही 150 दिवसांची मुदतीत

IOCL कडून मिळालेल्या माहितीनुसार, देशातील चारही प्रमुख महानगरांमध्ये व्यावसायिक गॅस सिलिंडरची किंमत कमी करण्यात आली आहे. राष्ट्रीय राजधानी दिल्ली आणि मुंबईमध्ये व्यावसायिक गॅस सिलिंडरची किंमत 69.5 रुपयांनी घसरली असून नवीन किंमती अनुक्रमे 1676 आणि 1629 रुपयांवर आल्या आहेत. कोलकातामध्ये, किंमत 5 रुपयांनी कमी करण्यात आली असून ती 1787 रुपये झाली आहे. दक्षिण भारतातील सर्वात महत्त्वाचे शहर मानल्या जाणाऱ्या चेन्नईमध्ये व्यावसायिक गॅस सिलिंडरच्या किमतीत 70 रुपयांनी कपात करण्यात आली असून ती 1840.50 रुपयांपर्यंत खाली आणली आहे.

जिओ एयरटेल पेक्षा BSNL चा सर्वात स्वस्त रिचार्ज प्लॅन, तो ही 150 दिवसांची मुदतीत

घरगुती गॅस सिलिंडरचे नवीन दर

घरगुती गॅस सिलिंडरच्या दरात कोणताही बदल झालेला नाही. घरगुती गॅस सिलिंडरच्या किमतीत शेवटचे समायोजन 9 मार्च रोजी करण्यात आले होते, जेव्हा किंमत 2 रुपयांनी कमी करण्यात आली होती. या कपातीनंतर राजधानी दिल्लीत घरगुती गॅस सिलिंडरची किंमत 803 रुपये, मुंबईत 829 रुपये आणि चेन्नईमध्ये 818.50 रुपये झाली आहे.

 


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!