नाशिक क्राईम

गिरणा नदीत तरुण बुडाला ; अंधार पडल्याने शोधकार्य थांबले


वेगवान नाशिक / बाबा पवार

 

देवळा : तालुक्यातील भऊर येथील गिरणा नदी पात्रात भऊर – खामखेडा नदीला जोडणाऱ्या पुलाजवळ अंदाजे २० वर्षीय तरुण नदीत बुडाला असून,   स्थानिकांच्या मदतीने सव्वाचार वाजेपासून सुरू असलेले मदतकार्य अंधार पडल्याने थांबविण्यात आले.

लालपरिच्या सेवेने केली इतकी वर्ष पूर्ण 

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
नाशिक व्हॅाटस्अप चॅनलJoin
गिरणा नदीपात्राला सद्यस्थितीत आवर्तन सुरू असून, अनेक मेंढपाळ नदीकाठी मेंढ्याना पाणी पाजण्यासाठी तसेच कपडे धुण्यासाठी नदीपात्रात येत असतात. आज दि.१ रोजी देखील काही मेंढपाळ भऊर- खामखेडा गावांना जोडणाऱ्या पुलाजवळ मेंढ्याना पाणी पाजण्यासाठी आले होते. दुपारी चार वाजेच्या दरम्यान रवी सीताराम खाताळ ( अंदाजे वय २० वर्ष ) रा. वाघापूर, ता. साक्री, जि. धुळे  हा काठावर अंघोळ करून कपडे धुण्यात व्यस्त होता. कपडे धुत असतांना त्याच्या हातातील बनियन नदीत पडला व तो पाण्याच्या प्रवाहात वाहू लागला, बनियन धरण्यासाठी हा तरुण नदी पात्रात पुढे गेला असता खोल पाण्याच्या पातळीचा अंदाज न आल्याने खोल पाण्यात तो बुडाला.

जवळ उभ्या असलेल्या त्याच्या नातलगांच्या लक्षात येताच त्यांनी आरडाओरडा सुरू केली. खामखेडा गावातील एका व्यक्तीने ही घटना पाहताच त्यांनी  सरपंच वैभव पवार यांना फोन केला. पवार यांनी लागलीच गावातील पोहणारे तरुण घेऊन नदी गाठली. पोलीस व महसूल प्रशासनाला फोन करून घटनेची माहिती दिली व स्थानिकांच्या मदतीने पवार यांनी मदतकार्य  सुरू केले. गावातील अनेक तरुणांनी प्रयत्न करून देखील त्यात यश न आल्याने वसाका येथील पट्टीच्या पोहणाऱ्या व्यक्तीला सरपंच पवार यांनी बोलविले. मात्र, पाण्याची पातळी खोल असल्याने सायंकाळी ७ वाजेपर्यंत तरुणाचा शोध लागला नाही. अंधार झाल्याने ही शोधमोहीम थांबविण्यात आली.

लोकसभेच्या निकालाच्या आगोदर गॅस खुपचं झाला स्वस्त LPG Cylinder Prices

देवळा तहसीलदार मिलिंद कुलकर्णी यांनी दिलेल्या माहितीनुसार सिन्नर येथील स्कुबा ड्रायव्हिंग, सायखेडा, मालेगाव येथील पथकाशी संपर्क केला असून, उद्या पुढील शोध मोहीम सुरू करण्यात येणार असल्याने त्यांनी सांगितले.

देवळा पोलीस ठाण्याचे पोलीस निरीक्षक ज्ञानेश्वर जाधव, सहा. पोलीस उप निरीक्षक विनय देवरे व त्यांची टीम  घटनास्थळी लक्ष ठेऊन होती. मंडळ अधिकारी मनोहर गांगुर्डे हे देखील घटनास्थळी उपस्थित होते.

जिओ एयरटेल पेक्षा BSNL चा सर्वात स्वस्त रिचार्ज प्लॅन, तो ही 150 दिवसांची मुदतीत

सरपंच पवार यांच्यामुळे पुढील अनर्थ टाळला…..
घटना घडतात खामखेड्याचे सरपंच वैभव पवार घटनास्थळी पोहचले, तोपर्यंत नदीत बुडालेल्या  तरुणाचे नातलग नदीजवळ आले असता त्यांनी नदीच्या दिशेने धाव घेतली. यावेळी सरपंच पवार यांनी समयसूचकता दाखवत सर्वांना बाजूला करत समजूत घातल्याने मोठा अनर्थ टळला.


बाबा पवार

गेल्या पंधरा वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहे. देशदूत, लोकमत, आपलं महानगर, नवराष्ट्र, वेगवान न्यूज, कसमादे मीडिया, माय महानगर, नाशिक सिटी न्युज, जागर जनस्थान, इंडिया दर्पण, बी.टी.एल. न्यूज मराठी इत्यादी ठिकाणी पत्रकार म्हणून काम केल्याचा अनुभव आहे. मुख्यतः राजकारण, शेती, क्राईम, विषयातील बातम्यांमध्ये हातखंडा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!