नाशिक क्राईम

मालेगाव तालुक्यातील त्या अल्पवयीन मुलीचे अपहरण व खुन कशामुळे झाला…

मालेगाव तालुक्यातील त्या अल्पवयीन मुलीचे अपहरण व खुन कशामुळे झाला... भाविका खुन प्रकऱणामुळे नाशिक जिल्ह्यात मोठ्या प्रमाणात संताप व्यक्त करण्यात येत होता.


वेगवान नाशिक

मालेगाव, ता. 22 – अजंग (मालेगाव) येथील भाविका नावाच्या अल्पवयीन मुलीच्या अपहरण आणि खून प्रकरणाची उकल मालेगाव पोलिसांनी यशस्वी केली आहे. शेजारच्या दोन कुटुंबांमध्ये सुरू असलेले वाद, जुने वैर आणि लहान मुलांची भांडणे यातून ही दुःखद घटना घडली. व्यापक तपासानंतर विशेष तपास पथकाने दोन संशयितांना ताब्यात घेतले असून त्यांनी गुन्ह्याची कबुली दिली आहे.

तुझा मुलगा कुठयं? मला त्याचा मर्डर करायचायं !

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
नाशिक व्हॅाटस्अप चॅनलJoin

संशयितांना पाच दिवसांची पोलीस कोठडी सुनावण्यात आली आहे. अप्पर पोलिस अधीक्षक अनिकेत भारती यांनी मंगळवारी (दि. 21) पत्रकार परिषदेत ही माहिती दिली. अजंग येथील प्रशांत नगर येथील अल्पवयीन मुलीचे १४ मेच्या मध्यरात्री अपहरण करण्यात आले होते. 15 मे रोजी तिचा मृतदेह नदीकाठच्या विहिरीत आढळून आला. धुळे शासकीय महाविद्यालयातील शवविच्छेदन अहवालात डोक्यात जड वस्तूने वार केल्याने तिचा मृत्यू झाल्याचे स्पष्ट झाले आहे.

नाशिकः महिलेचा अंघोळ करतानाचं व्हिडीओ मोबाईल मध्ये शुट

याप्रकरणी सुरुवातीला वडनेर खाकुर्डी पोलिस ठाण्यात अपहरणाचा गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. मुलीच्या वडिलांच्या पुरवणी विधानानंतर, अपहरण, खून आणि पुरावे नष्ट करण्यासाठी मृतदेहाची विल्हेवाट लावण्याच्या आरोपांचा समावेश करण्यासाठी केस अपडेट करण्यात आली. आठ वर्षांच्या मुलीच्या हत्येने अजंग-फडेल आणि आजूबाजूच्या गावातील रहिवाशांवर खोलवर परिणाम झाला.

इगतपुरीः विहीरीत पडून मायलेकीचा मृत्यू

सलग दोन दिवस नामपूर रोडवर ठिय्या आंदोलन करून महामार्ग रोखण्याचा प्रयत्न करण्यात आला. जोपर्यंत संशयितांना अटक होत नाही तोपर्यंत मृतदेह ताब्यात घेण्यास मुलीचे कुटुंबीय व ग्रामस्थांनी नकार दिला. पोलिसांनी सात दिवसांत गुन्ह्याची उकल करण्याचे आश्वासन दिल्यानंतर आंदोलन थांबवण्यात आले.

मोठी बातमीः नाशिक जिल्ह्यात पाच युवक -युवती बुडाले

गुन्ह्याची तीव्रता पाहता जिल्हा पोलीस अधीक्षक विक्रम देशमाने, अपर पोलीस अधीक्षक अनिकेत भारती यांनी घटनास्थळी भेट दिली. भारती यांच्या मार्गदर्शनाखाली सहायक पोलिस अधीक्षक तेगबीरसिंह संधू, सूरज गुंजाळ, पोलिस उपनिरीक्षक नितीन गणपुरे, पोलिस निरीक्षक ज्योती गडकरी, सहायक पोलिस निरीक्षक शिशिरकुमार देशमुख, योगिता नारखेडे, स्थानिक गुन्हे शाखेचे उपनिरीक्षक संदीप पाटील, पोलिस उपनिरीक्षक संदीप पाटील यांच्या नेतृत्वाखाली पथकाने कारवाई केली. गोरखनाथ संवत्सकर, पोलीस नाईक सुभाष चोपडा, योगिता कक्कड, देविदास, गोविंद, दत्तात्रेय माळी यांनी कसून तपास केला.

मुलीचे वडील योगेश शिवदास पटाईत (35) आणि नीलेश उर्फ भैय्या रवी पवार (26, दोघेही, अजंग) यांनी व्यक्त केलेल्या पुराव्या आणि संशयाचे तांत्रिक विश्लेषण करून अटक करण्यात आली. चौकशीत दोघांनी गुन्ह्याची कबुली दिली. श्रीमती गडकरी यांच्या नेतृत्वाखाली तपास सुरू आहे.

कौटुंबिक वादामुळे दुःखद मृत्यू झाला

भाविकाची आजी आणि योगेश पटाईत अजंग येथे एकमेकांच्या शेजारी राहत होते. गेल्या दीड वर्षापासून दोन्ही कुटुंबात वाद सुरू होता. मुलांच्या खेळण्याच्या वेळेवरून कुटुंबांमध्ये वारंवार वाद होत होते. या वैमनस्य आणि बालिश भांडणाची परिणती शेवटी एका मुलाच्या हत्येमध्ये झाली. योगेशने आजी बाहेर असताना मुलीचे अपहरण केले आणि डोक्यात जड वस्तूने वार करून तिची हत्या केली. पुरावे नष्ट करण्यासाठी त्यांनी मृतदेहाची विहिरीत विल्हेवाट लावली. या प्रकरणाची उकल केल्याबद्दल गावकऱ्यांनी दिलासा देत पोलिसांचे कौतुक केले आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!