शेती

Monsoon Update यंदा मान्सून या दिवशी केरळात ! हवामान खात्याचा मोठा अंदाज आला !

Monsoon active Monsoon Update यंदा मान्सून या दिवशी केरळात ! हवामान खात्याचा मोठा अंदाज आला !


वेगवान नाशिक / साहेबराव ठाकरे 

नवी दिल्ली:  15  में 2024  Monsoon Update    भारतीय हवामानशास्त्र विभाग (IMD) ने बुधवारी जाहीर केले की, सध्याच्या हवामान अंदाजानुसार, नैऋत्य मान्सून 31 मे च्या सुमारास केरळच्या किनारपट्टीवर पोहोचेल असा अंदाज आहे. यामुळे पावसाळ्याची सुरुवात झाली आहे. Monsoon this year in Kerala! Meteorological department got a big forecast!

मोदींच्या सभेत तरुण ओरडला, मोदीजी ‘कांद्यावर बोला’ video

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
whatsapp channelJoin

हवामान खात्याने नमूद केले आहे की मान्सूनची खरी सुरुवात 27 मे ते 4 जून दरम्यान होऊ शकते. सामान्यत: नैऋत्य मान्सून 1 जूनच्या आसपास केरळमध्ये दाखल होतो, दोन्ही बाजूंनी सुमारे एक आठवडा फरक असतो.

कांदा उत्पादकांचा धसका ; देवळ्यात नेते पदाधिकारी स्थानबद्ध

आपल्या ताज्या अंदाजात, IMD ने म्हटले आहे की नैऋत्य मान्सून 31 मे रोजी +/- 4 दिवसांच्या मॉडेल एरर मार्जिनसह केरळमध्ये येण्याची शक्यता आहे.

नाशिक जिल्ह्यात बस -कार मोठा अपघात तीन ठार ( व्हिडीओ )

आयएमडीचे महासंचालक मृत्युंजय महापात्रा म्हणाले की, हे  लवकर येत नाही परंतु तो आता 1 जून पर्यंतही येऊ शकतो.  नैऋत्य मान्सून हा एक मोसमी वाऱ्याचा नमुना आहे. जो भारतात आवश्यक पाऊस पाडतो. भारतीय शेतीसाठी हे महत्त्वपूर्ण आहे, कारण देशातील बहुतेक वार्षिक पाऊस या मान्सूनमधून येतो.

भारताच्या कांद्याची झाली दैना, त्याला कुणी घेईना!

जून आणि जुलै हे शेतीसाठी सर्वात महत्त्वाचे मान्सून महिने मानले जातात, कारण खरीप पिकांच्या बहुतेक पेरण्या याच काळात होतात. मान्सून नैऋत्येकडून सरकतो, विशेषत: जूनच्या सुरुवातीला केरळमध्ये पोहोचतो आणि सप्टेंबरच्या अखेरीस माघार घेतो. IMD नुसार, यावर्षी मान्सूनच्या काळात सरासरीपेक्षा जास्त पाऊस पडण्याची अपेक्षा आहे. गेल्या वर्षी, मान्सून अंदाजित तारखेपेक्षा चार दिवस उशिरा म्हणजे ८ जूनला दाखल झाला.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!