नाशिक ग्रामीण

आरे बापरे..एवढा पाऊस की तलाव भरला….

Oh dear..so much rain that the dam is full....


वेगवान नाशिक

नांदगाव, ता. 12 में 2024 – नांदगाव तालुक्याच्या दुष्काळी भागात शनिवारी रात्री उशिरा अनपेक्षित मुसळधार पावसाने कहर केला. रात्री साडेआठच्या सुमारास हलक्या रिमझिम पावसाला सुरुवात झाली, त्यानंतर अचानक सोसाट्याचा वारा आणि विजांच्या कडकडाटासह अनपेक्षित पाऊस झाला.

नाशिक जिल्ह्यात पुन्हा मुसळधार

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
whatsapp channelJoin

ब्रेकींगः चांदवड तालुक्यात वीज पडून महिला व जनावरे ठार

सकाळी 8 वाजेपर्यंत शहराच्या पर्जन्यमापकाने 102 मिलिमीटर पावसाची नोंद केली. गेल्या काही दिवसांपासून पाणीटंचाईच्या समस्येने ग्रासलेल्या साकोरा परिसराला या अनपेक्षित पावसाने काहीसा दिलासा दिला आहे. मोराखडी तलावात जमा झालेल्या पाण्यामुळे आजूबाजूच्या विहिरींचे पाणी उपसण्यास मदत  होणार आहे.. रात्री उशिरा गंगाधरी गावाच्या वरच्या डोंगररांगांतून नाले वाहू लागले.

Rain Nashik रात्रभर पावसाचा धूमाकूळःवीजांचा कडकडाट, वादळ,गडगडाट!

बहुतांश शेतात पाणी साचले असून, काही ठिकाणी अंदाज न येणारा पाऊस हानीकारक ठरला असला तरी भूजल पातळीत वाढ झाली आहे. विहिरी पाण्याने भरल्या, त्यामुळे नाले तुडुंब भरले.

महाराष्ट्रावर वादळ व गारपीटचे संकट! हवामान विभागाचा अलर्ट जारी

कळमदरी येथे वीज पडून एका गायीचा मृत्यू झाला, तर कासारी येथे कांदा चाळीवर वीज पडून संपूर्ण पीक जळून खाक झाले. कासारी, कसाबखेडा, गंगाधरी साकोरा, कळमदरी, जामदरी येथे हा जोरदार पाऊस झाला. साकोरा परिसरातील एका पोल्ट्री फार्मच्या शेडचे अतोनात नुकसान होऊन पाच ते सात जण बाधित झाले.

गारपिटीमुळे शेडचे छत उडाले, शेकडो कोंबड्यांचा मृत्यू झाला. निवडणुकीसाठी महसूल यंत्रणेचे प्रशिक्षण व्यस्त होते, त्यामुळे पंचनामा (अधिकृत तपासणी) सुरू झाला नाही. मात्र, दोन दिवसांत पंचनामा होईल, असे सांगण्यात आले.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!