नाशिकचे राजकारण

नाशिक मध्ये हे उमदेवार आहे पैशावाले

पैसा असणे कोणाला वाटतं नाही. मात्र राजकीय लोकांकडे पैसा जास्त असतो. यात काही खोट नाही. तरी गरीब व्यक्ती पण राजकारणी बनतो. नाशिक मध्ये कोणाकडे जास्त पैसा आहे घ्या जाणून


वेगवान नाशिक / Wegwan Nashik 

नाशिक, ता. 5 मे 2024  राजकारण आलं म्हणजे पैसा आला आणि राजकारणात पैसा कमावून हा हेतू नसून नाव कमविणे व समाजाची सेवा करणे हा हेतू आहे. असं प्रत्येक राजकारणी सांगतो. मात्र, राजकारणामध्ये जे जे लोक आहेत. त्या लोकांची प्रगती मोठ्या प्रमाणात होताना दिसते. त्याची भरभराट होताना दिसते.The candidates in Nashik and Dindori have the most money

Honda ची इलेक्ट्रिक सायकल 2000 हजारात घरी येणार! 

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
whatsapp channelJoin

इतर लोकांच्या तुलनेमध्ये राजकीय लोकांकडे जास्त पैसा असतो हे वास्तविक कुणीही नाकारू शकत नाही .याच पद्धतीने सध्या लोकसभेची निवडणूक होत आहे आणि या लोकसभेच्या निवडणुकीमध्ये प्रत्येक उमेदवाराने आपले नामनिर्देशन पत्र भरताना आपली संपत्ती भरणे अनिवार्य असतं. म्हणूनच नाशिक जिल्ह्यामध्ये नाशिक आणि दिंडोरी या दोन लोकसभा मतदारसंघांमध्ये कोणत्या उमेदवाराकडे जास्त संपत्ती आहे. कोणाकडे जास्त पैसा आहे हे आपण जाणून घेणार आहोत

नाशिकः पदाचा मोह फार वाईट ही बाई दोन्ही थड्या हुकली

नाशिक लोकसभा मतदारसंघातील शिवसेनेचे बंडखोर उमेदवार विजय करंजकर यांची कौटुंबिक संपत्ती 28 कोटी 72 लाख आहे. उमेदवारी अर्जासोबत सादर केलेल्या प्रतिज्ञापत्रात त्यांनी तीन लाख बारा लाखांचे सोने आणि रोख रक्कम असल्याचे सांगितले. एवढी संपत्ती असतानाही करंजकर यांनी पत्नीकडून दोन लाख आणि राजेंद्र करंजकर यांच्याकडून पाच लाख असे सोळा लाखांचे कर्ज जमा केले. (करंजकर दाम्पत्याकडे 28 कोटींची संपत्ती आहे.)

भारतीताईच्या विजयासाठी केंद्राची खेळीःकांदा निर्यात उठविली ! हा व्हिडीओ पोहचला केंद्रात

विजय करंजकर यांनी शुक्रवारी (दि. ३) प्रतिज्ञापत्रासह स्वतंत्र अर्ज सादर केला. त्यांच्याकडे 2 कोटी 52 लाख 91 हजार रुपयांची जंगम मालमत्ता आहे. त्यांची पत्नी अनिता करंजकर यांच्याकडे 1 कोटी 39 लाखांची संपत्ती आहे. करंजकर यांच्याकडे 1 कोटी 70 लाख 10 हजार रुपये किमतीचे 2430 ग्रॅम सोने आहे.

बॅंकेने ओढून आणलेल्या नव्या गाड्यांची स्वस्तामध्ये विक्री Buy cars at low prices

अनिताकडे 1500 ग्रॅम सोने आहे, ज्याची किंमत 1 कोटी 5 लाख आहे. करंजकर दाम्पत्याकडे वारसाहक्काने मिळालेल्या आणि स्वकष्टार्जित मालमत्तेसह २४ कोटी ७९ लाख ७३ हजार रुपयांची स्थावर मालमत्ता आहे. याशिवाय त्यांच्याकडे तीन चारचाकी वाहने, एक ट्रॅक्टर आणि एक दुचाकी आहे. करंजकर यांच्यावर सात गुन्हे दाखल आहेत.

नाशिकमधील उपेक्षित बहुजन आघाडीचे उमेदवार करण गायकर यांच्याकडे 1 लाख रोख आणि 24 लाख 35 हजारांची जंगम मालमत्ता आहे. 32 लाख 10 हजारांची स्थावर मालमत्ता असली तरी वारसाहक्काने मिळालेली मालमत्ता 21 लाखांच्या आसपास असल्याचे त्यांनी प्रतिज्ञापत्रात नमूद केले आहे.

……”पेटवा मशाली,” भुजबळ समर्थकांच्या त्या मेसेजचा चा अर्थ काय?

कुटुंबाच्या नावाखाली इतर मालमत्ता आहेत. दिंडोरी येथील अल्पभूधारक उमेदवार मालती थविल यांच्याकडे 3 लाख 12 हजार 600 रुपयांची जंगम मालमत्ता आणि 1 लाख रुपयांची स्थावर मालमत्ता आहे. तिच्या नावावर 1 लाख 52 हजार रुपयांचे चलन आणि वाहन कर्जही आहे.

पाच वर्षांपूर्वी म्हणजे 2019 मध्ये पवार कुटुंबाची एकूण संपत्ती 12 कोटी 25 लाख होती. आता ते अंदाजे 23 कोटी झाले आहे. पाच वर्षांपूर्वी या कुटुंबाकडे 1 कोटी 35 लाखांची जंगम आणि 10 कोटी 90 लाखांची स्थावर मालमत्ता होती. सध्या डॉ. पवार दाम्पत्याकडे 1 कोटी 70 लाखांची जंगम आणि 20 कोटी 84 लाखांची स्थावर मालमत्ता आहे.

बॅंकेने ओढून आणलेल्या नव्या गाड्या 20 हजारातःस्वस्तामध्ये विक्री

त्यांच्या स्थिर मालमत्तेच्या मूल्यातील वाढ त्यांच्या संपत्तीमध्ये लक्षणीय वाढ दर्शवते. यावेळी पवारांच्या चांदीच्या वस्तूंचेही कौतुक डॉ. प्रवीण पवार यांच्यावर तीन लाखांचे कर्ज आहे. पवार यांच्याकडे सुमारे 80 ग्रॅम सोने असल्याचे डॉ. त्यांच्या नावावर विविध बँकांमध्ये 16 लाखांच्या मुदत ठेवी आणि 10 लाखांचा विमा आहे. त्यांनी बँक ऑफ बडोदाच्या शेअर्समध्ये सुमारे नऊ लाखांची गुंतवणूक केली आहे. त्यांच्या नावावर कोणतीही थकबाकी नाही.

बॅंकेने ओढून आणलेल्या नव्या गाड्या 20 हजारातःस्वस्तामध्ये विक्री


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!