Life Style

आता तुमच्या पोरा-पोरीचे लग्न होणार नाही !

Now your children will not get married!


वेगवान नाशिक / धिरेंद्र कुलकर्णी

नाशिक, ता. 5 में 2024 – married!  बृहस्पति आणि शुक्र यांच्या प्रतिगामी गतीमुळे पुढील दोन महिने शुभ विवाह तारखा प्रचलित होणार नाहीत. अनेक ठिकाणी योग्य मुहूर्त न मिळाल्याने विवाहसोहळ्यांना ब्रेक लागल्याचा अनुभव येत आहे. विशेष म्हणजे या वर्षी अक्षय्य तृतीया या तीन शुभ मुहूर्तांपैकी एक मुहूर्तही कोणत्याही विवाह समारंभाचा साक्षीदार नाही. आज 2 मे 2024 हा विवाहाचा अंतिम शुभ मुहूर्त असला तरी पुढचा मुहूर्त 29 जून रोजी असेल.

……”पेटवा मशाली,” भुजबळ समर्थकांच्या त्या मेसेजचा चा अर्थ काय?

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
whatsapp channelJoin

काही कॅलेंडर 5 मे पर्यंतच्या तारखा दर्शवितात, म्हणून काही ठिकाणी तोपर्यंत विवाहसोहळे होत आहेत. या वर्षी जानेवारीपासून मंगलाष्टकांचे मंत्र गुंजत आहेत. या हंगामात जानेवारीपासून विवाहसोहळा होत असताना, आज 2 मे ही शेवटची संधी होती. मात्र, मार्च आणि एप्रिलमध्ये लग्नाच्या तारखा जास्त आहेत. 28 आणि 29 एप्रिलला रेकॉर्डब्रेक विवाहसोहळे पार पडले.

गांधीगिरी पद्धतीने महिलांनी केला नाशिकचा हा बियरबार बंद

या वर्षी, 5 जून आणि 27 जूनपर्यंत गुरू आणि शुक्र यांच्या प्रतिगामी गतीमुळे, मे आणि जूनमध्ये विवाह किंवा इतर शुभ समारंभांसाठी कोणतेही शुभ मुहूर्त नाहीत. दोन्ही ग्रह प्रत्यक्ष वळण घेतल्यानंतर २९ जूनपासून विवाहासाठी शुभ मुहूर्त सुरू होतील. त्यामुळे 3 मे ते 8 जुलै पर्यंत गुरू आणि शुक्राच्या प्रतिगामी गतीमुळे अनुकूल काळ राहणार नाही.

बॅंकेने ओढून आणलेल्या नव्या गाड्यांची स्वस्तामध्ये विक्री Buy cars at low prices

11 जून रोजी बृहस्पतिची पूर्वगामी संपल्यानंतर, काही ठिकाणी 11 जूनपासून सुरू होणारे शुभ मुहूर्त दुय्यम मुहूर्त म्हणून सुचवले आहेत (आणीबाणीच्या वेळी वापरण्यासाठी योग्य). सोलापूर येथील विद्वान दातेशास्त्रीजी यांनी हे दुय्यम मुहूर्त मांडले आहेत. अनेक ठिकाणी आजही ५ मे रोजी विवाह आहेत कारण पंचांग संशोधक डॉ. प्रसाद शास्त्री कुलकर्णी यांनी नमूद केले आहे की रुईकर आणि राजंदेकर पंचांगांमध्ये ५ मे ही लग्नाची शुभ तारीख म्हणून चिन्हांकित करण्यात आली आहे.

नाशिकः पदाचा मोह फार वाईट ही बाई दोन्ही थड्या हुकली

“वैदिक सनातन संस्कृतीत 16 संस्कारांना विशेष महत्त्व आहे, आणि विवाह हा अत्यंत पवित्र सोहळा आहे. म्हणूनच शुभ मुहूर्त लक्षात न घेता विवाहसोहळा पार पाडला जात नाही. तुळशीविवाहानंतर विवाह सोहळ्याला सुरुवात होते. परंपरेनुसार विवाह जूनच्या दरम्यान पार पाडावा. रुईकर, राजंदेकर आणि इतर पंचांगानुसार 3 ते 5 जून नंतर कोणतेही शुभ मुहूर्त प्रस्तावित नाहीत. – असे पंचाग तज्ञ यांनी नमूद केले आहे.

असेच क्षण उलगडतात!

जुलैमध्ये एकूण 6 शुभ मुहूर्त आहेत – 9, 11, 12, 13, 14, 15.

 

नोव्हेंबरमध्ये एकूण 6 शुभ मुहूर्त आहेत – 17, 22, 23, 25, 26, 27.

 

डिसेंबरमध्ये एकूण १४ शुभ मुहूर्त आहेत – ३, ४, ५, ६, ७, ११, १२, १४, १५, २०, २२, २३, २४, २६.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!