नाशिकचे राजकारण

नाशिकः पदाचा मोह फार वाईट ही बाई दोन्ही थड्या हुकली


वेगवान नाशिक / रविंद्र पाटील

नाशिक, ता.  1 में 2024-  पदासाठी कोण काय करेल, सांगता येत नाही. सिन्नर तालुक्यातील रामापूर (पुताळेवाडी) येथील एका महिलेला पोलीस पाटील पदासाठी ग्रामपंचायत सदस्य म्हणून पद गमवावे लागले. उझणी व रामापूर या दोन्ही ग्रामपंचायतींमध्ये रहिवासी कागदपत्रे तयार करण्याचे प्रकार उघडकीस येताच प्रादेशिक अधिकाऱ्यांनी ही बाब गांभीर्याने घेत या महिलेचे पोलीस पाटील पद रद्द केले.

जे पी गावित म्हणतात….भारतीताई …

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
whatsapp channelJoin

बॅंकेने ओढून आणलेल्या नव्या गाड्यांची स्वस्तामध्ये विक्री Buy cars at low prices

 

पोलीस पाटील भरती समितीच्या प्रमुख आणि निफाडचे उपविभागीय अधिकारी हेमांगी पाटील यांनी नूतन अनिल जाधव यांचे नाव पोलीस पाटील पदासाठीच्या निवड यादीतून वगळण्याचे आदेश जारी केले. कारण तिने कायमस्वरूपी नियुक्तीची अट पूर्ण केली नाही. उजनी येथील रहिवासी. पोलीस पाटील भरती प्रक्रियेदरम्यान श्रीमती जाधव रामापूर (पुतळेवाडी) ग्रामपंचायतीच्या सदस्या होत्या. सिन्नर कृषी उत्पन्न बाजार समितीच्या निवडणुकीत रामापूर ग्रामपंचायत सदस्य म्हणूनही तिने मतदान केले. तथापि, उझनी येथील रिक्त पोलीस पाटील पदाच्या प्रक्रियेत सहभागी होण्यासाठी तिने लवकरच आपल्या ग्रामपंचायत सदस्य पदाचा राजीनामा दिला. पोलीस पाटील पदाच्या निवड यादीतही तिचे नाव आले होते.

बॅंकेने ओढून आणलेल्या नव्या गाड्यांची स्वस्तामध्ये विक्री Buy cars at low prices

पोलीस पाटील पदासाठीचे प्रतिस्पर्धी शीतल सुदाम चव्हाण आणि आरती रामहरी सुरसे यांनी प्रादेशिक अधिकाऱ्यांकडे तक्रार केली होती की, नूतन जाधव या एकाच वेळी उझनी आणि रामापूर या दोन्ही गावात राहत होत्या, त्यांनी स्वतंत्र कागदपत्रे तयार करून सरकारची फसवणूक केली होती. दोन्ही गावांतील वेगवेगळ्या योजनांची पडताळणी केल्यावर वर उल्लेख केलेल्या धक्कादायक घटनेला पुष्टी मिळाली. आपल्या ग्रामीण भागात एक म्हण आहे…जर आशा फार वाईट असते….किना-यावर येण्यासाठी एकाच बाजूचा आधार घेणे गरजचे आहे. नदीतून प्रवास करतांना एकचं थडी महत्वाची असते…दोन्ही थड्यावर लक्ष केंद्रीत केले तर दोन्ही बाजूने किनारा मिळत नाही. या प्रकरणात या महिलेचे तेच झालें.

बॅंकेने ओढून आणलेल्या नव्या गाड्यांची स्वस्तामध्ये विक्री Buy cars at low prices

पदाचा मोह नडला

सप्टेंबर 2023 मध्ये निफाड उपविभागात पोलीस पाटलांच्या भरतीबाबत अधिसूचना जारी करण्यात आली होती. त्या प्रक्रियेत सहभागी होत उजनी येथील नूतन जाधव यांनी लेखी व तोंडी परीक्षेत प्रावीण्य मिळवले. उमेदवारांच्या अंतिम निवड यादीत तिचे नाव असल्याने ती पोलीस पाटील पदासाठी पात्र ठरली.

मात्र, ती एकाच वेळी रामापूर आणि उजनी या दोन्ही ठिकाणची रहिवासी असल्याचे तपासात निष्पन्न झाले आणि तिने रामापूर ग्रामपंचायतीचे सदस्यपद संपादन केले. जिल्हा दंडाधिकारी हेमांगी पाटील यांनी अंतिम निवड यादीतून तिचे नाव काढून टाकले. शिवाय तिला पोलीस पाटील पदासाठी अपात्र घोषित करण्यात आले. नूतन जाधव यांनी रामापूर आणि उजनी या दोन्ही ग्रामपंचायतींमध्ये नोंदणीकृत विवाह केले आहेत. तक्रारदारांनी त्यांच्याकडे दोन्ही गावातील मतदार ओळखपत्र, आधार कार्ड आणि शिधापत्रिका असल्याचे पुरावे सादर केले. एका मतदार ओळखपत्रात पती अनिल ऐवजी सासरे सोपान यांचे नाव आहे.

पोलीस पाटील पदासाठी अर्ज सादर केल्यानंतरही सौ.जाधव रामापूर ग्रामपंचायत कार्यकारिणी सदस्य म्हणून उपस्थित होत्या. तरीही, उजनी ग्रामपंचायतीने तिला पोलीस पाटील पदावर भरतीसाठी रहिवासी पुरावा देणे आवश्यक होते. बनावट कारवाईविरोधात तक्रारदारांनी मुंबई उच्च न्यायालयात याचिकाही दाखल केली आहे.

बॅंकेने ओढून आणलेल्या नव्या गाड्यांची स्वस्तामध्ये विक्री Buy cars at low prices


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!