नाशिक क्राईम

Nashik news नाशकातं त्याने दोन कोटींपेक्षा जास्त रक्कमेचा असा घातला गंडा


वेगवान नाशिक / wegwan Nashik 

नाशिक, ता. 18 एप्रिल 2024 –  : शहरातील  सुमारे 20 गुंतवणुकदारांना गुंतवणुकीवर भरघोस परतावा देण्याचे आमिष दाखवून सुमारे 2 कोटी 8 लाख 50 हजार रुपयांच्या समभागांवर 3 ते 18 टक्के व्याजाचे आमिष दाखवून सुमारे चार वर्षांपूर्वी सुमारे 2 कोटी 8 लाख 50 हजार रुपयांना गंडा घातल्याचा प्रकार उघडकीस आला आहे. .बाविस्कर एंटरप्रायझेसचे संचालक आणि मुख्य आरोपी पंकज प्रभाकर बाविस्कर यांना आर्थिक गुन्हे शाखेने बेड्या ठोकल्या आहेत.

पंकज 2016 ते 2021 पर्यंत शेअर मार्केटिंगच्या माध्यमातून पैसे कमवत होता. मात्र, करोनाच्या अपयशानंतर त्याला शेअर मार्केटमध्ये गती मिळाली. सुरुवातीला त्यांचे डी-मॅट खाते आणि ओळखीमुळे काही नागरिकांनी त्यांच्याकडे लाखो रुपये गुंतवले. मात्र, नोटबंदीमुळे तो लोकांचे पैसे परत करू शकला नाही.

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
whatsapp channelJoin

दरम्यान, ज्योती राजेश दायमा (रा. अश्विननगर, न्यू सिधको) यांच्या तक्रारीनुसार, पंकजने गुंतवणुकदारांना आश्वासन दिले की, या कालावधीत त्यांनी बाविस्कर एंटरप्रायझेसमध्ये गुंतवणूक केल्यास, गुंतवलेली रक्कम तीन वर्षांत दुप्पट होईल, किंवा त्यांना 18 टक्के परतावा मिळेल. त्यानंतर अनेक लोकांकडून ठेवी घेण्यात आल्या. परतफेड न करता 15 हून अधिक गुंतवणूकदारांची दोन कोटी आठ लाख पन्नास हजार रुपयांची फसवणूक केली.

पोलिस आयुक्त संदीप कर्णिक, पोलिस उपायुक्त (गुन्हे) प्रशांत बच्छाव यांच्या मार्गदर्शनाखाली आर्थिक गुन्हे शाखेचे पोलिस निरीक्षक कुंदन जाधव या गुन्ह्याचा तपास करत आहेत. बाविस्कर एंटरप्रायझेसमध्ये गुंतवणूक केली असल्यास शहर, जिल्ह्यातील व इतर ठिकाणच्या सर्व सामान्यांनी आर्थिक गुन्हे शाखा, नाशिक शहर यांच्याशी संपर्क साधावा, असे आवाहन प्रशांत बच्छाव यांनी केले आहे. दरम्यान, न्यायालयाने बाविस्कर यांना 40 वर्षांची शिक्षा सुनावली आहे.


रविंद्र पाटील

रविद्र पाटील हे गेल्या सात वर्षापासून  सकाळ, लोकमत, दिव्य मराठी,  या दैनिकात उपसंपादक म्हणून काम पाहत. 1 जानेवारी 2024 पासून वेगवान समुहाचे उपसंपादक म्हणून काम पाहत आहे. वेगवान नाशिक व वेगवान मराठी वेबपोर्टलसाठी उपसंपादक म्हणून काम करत आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!