शेती

महाराष्ट्रातील अनेक जिल्ह्यात आज पावसाचा अंदाज

Rain forecast today in many districts of Maharashtra महाराष्ट्रातील अनेक जिल्ह्यात आज पावसाचा अंदाज वर्तविण्यात आला आहे.


वेगवान नाशिक / Wegwan Nashik

मुंबईः 31 मार्च 2024 – North Maharashtra rains महाराष्ट्रातील हवामानात आणखी बदल होण्याची शक्यता आहे. येत्या २४ तासांत राज्य आणि देशाच्या काही भागात जोरदार वाऱ्यासह पाऊस पडण्याची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे. हवामान खात्याने दिलेल्या माहितीनुसार ३१ मार्चपर्यंत पाऊस सुरू राहणार आहे. त्यामुळे पुढील काही दिवस वातावरण उष्ण राहणार असून दुसरीकडे पावसाची शक्यता वर्तवली जात आहे. Rain forecast today in many districts of Maharashtra

जर कमाल तापमान 40 अंशांपेक्षा जास्त असेल आणि तापमान सरासरीपेक्षा 4.5 अंशांपेक्षा जास्त वाढले असेल तर ती उष्णतेची लाट समजली जाते. ही उष्णतेची लाट महाराष्ट्रात जाणवत आहे. सध्या सुरू असलेल्या उष्णतेमुळे विदर्भ, मध्य महाराष्ट्र आणि मराठवाड्यातील काही भागात तापमानात वाढ होत आहे. अकोल्यात देशातील सर्वाधिक ४२.६ अंश तापमानाची नोंद झाली आहे.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

राज्याच्या काही भागात पावसाची शक्यता आहे. अहमदनगर, पुणे, कोल्हापूर, सातारा, सांगली, हिंगोली, लातूर, धुळे, अकोला, अमरावती, भंडारा, बुलढाणा, चंद्रपूर, गडचिरोली, गोंदिया, नागपूर, वर्धा, वाशीम, यवतमाळ जिल्ह्यांत मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. याशिवाय यवतमाळ, अमरावती, अकोला जिल्ह्यातही उष्मा जाणवेल.

देशाच्या काही भागात पाऊस पडत आहे, तर इतर भागात तापमानात वाढ होत आहे. उत्तर महाराष्ट्र आणि मराठवाड्यात पाऊस पडणार असल्याची माहिती हवामान खात्याने दिली आहे. यासोबतच मुंबई आणि पुण्यातही तापमानात वाढ झाली आहे. हवामान खात्याच्या अंदाजानुसार एप्रिलच्या पहिल्या आठवड्यात तापमानात वाढ होण्याची शक्यता आहे. एवढेच नाही तर पुढील दोन महिने एप्रिल आणि मे हेही चांगलेच उष्ण राहण्याची शक्यता आहे.

३१ मार्चपर्यंत पश्चिम हिमालय प्रदेश आणि उत्तर-पश्चिम भारताच्या जवळपासच्या मैदानी भागात काही ठिकाणी पाऊस आणि वादळाची शक्यता आहे. गेल्या २४ तासांत जम्मू-काश्मीर आणि हिमाचल प्रदेश सारख्या ठिकाणी हलका पाऊस आणि हिमवृष्टी झाली. उत्तर-पूर्वेकडील अरुणाचल प्रदेश आणि सिक्कीममध्ये पावसासह हिमवृष्टी झाली.


Sahebrao Thakare

वेगवान ऑनलाईनमध्ये मुख्यसंपादक म्हणून कार्यरत. २४ वर्षांपूर्वी वृत्तपत्रातून पत्रकारितेची सुरुवात. सकाळ, पुण्यनगरी, पुढारी,अॅग्रोवन, टीव्ही ९ मराठी, पत्रकार म्हणून काम. २०१४ पासून वेगवान न्यूज, वेगवान नाशिक, इंडिया हिंदी न्यूज, बीजनेस बातम्यांचे संपादकीय म्हणून काम पाहत आहे. राजकारण, टेक, क्राईम,शेती, उद्योग, खेळ,बीजनेस विषयातील बातम्यांमध्ये हातखंडा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button