शेती

Rain Update या महिन्यापासून भारतात चांगला पाऊसःनाशिक जिल्ह्यात पावसाला सुरुवात

Rain Update


वेगवान नाशिक

पुणे, 29 मार्च 2024 Rain Update या पावसाळ्यात पॅसिफिक महासागरातील एल निनोची स्थिती बदलून निना स्थिती घेईल, अशी चिन्हे दर्शवतात. त्यामुळे, आशिया-पॅसिफिक इकॉनॉमिक कोऑपरेशन (APEC) हवामान विज्ञान केंद्राने भारतात, विशेषतः जुलै ते सप्टेंबर या पावसाळ्यात सरासरीपेक्षा जास्त पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे.Rain Update Good rain in India from this month

यावर्षी, APEC हवामान विज्ञान केंद्राने भारतासाठी मान्सूनचा पहिला अंदाज दिला आहे. भारतातील मान्सून हंगामात, विशेषतः जुलै ते सप्टेंबर या कालावधीत सरासरीपेक्षा जास्त पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. हा अंदाज पॅसिफिक महासागरातील अल निनो स्थितीपासून ला निना स्थितीत संक्रमणाच्या संकेतांवर आधारित आहे.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

या अंदाजानुसार, पूर्व आफ्रिका, अरबी समुद्र, भारत, बंगालचा उपसागर, इंडोनेशिया, कॅरिबियन समुद्र, उत्तर अटलांटिक, दक्षिण ऑस्ट्रेलिया आणि दक्षिण पॅसिफिकसह प्रदेशांमध्ये सरासरीपेक्षा जास्त पावसाची शक्यता जास्त आहे. APEC हवामान विज्ञान केंद्राने म्हटले आहे की पूर्व आशिया आणि उत्तर ऑस्ट्रेलियाच्या काही भागात सरासरीपेक्षा जास्त पाऊस पडण्याची अपेक्षा आहे.

हवामान केंद्राने 15 मार्च रोजी EN SO (एल निनो-सदर्न ऑसिलेशन) अलर्ट सिस्टम सुरू केली. या प्रणालीनुसार, एप्रिल ते सप्टेंबर या कालावधीसाठी ला निना स्थितीचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे. हे धोरणकर्ते आणि स्टेकहोल्डर्सना येत्या काही महिन्यांत ला नीना परिस्थितीशी संबंधित हवामान पद्धती आणि संभाव्य पर्यावरणीय प्रभावांचे निरीक्षण करण्यात मदत करेल.

नाशिक जिल्ह्यातील लासलगाव, चांदवड तालुक्यात काजीसांगवी, रेडगाव, पाटे, कोलटेक, दहिवद,  सह इतर काहीं गावांमध्ये  आज सकाळी 8 वाजेच्या सुमारास पाऊस सुरु झाला आहे. आकाश ढगाळ असून वारे शांत आहे. अचानक आलेल्या पावसामुळे शेक-यांची तारांबळ उडाली आहे.  सविस्तर बातमी टाईप होत आहे…


Sahebrao Thakare

वेगवान ऑनलाईनमध्ये मुख्यसंपादक म्हणून कार्यरत. २४ वर्षांपूर्वी वृत्तपत्रातून पत्रकारितेची सुरुवात. सकाळ, पुण्यनगरी, पुढारी,अॅग्रोवन, टीव्ही ९ मराठी, पत्रकार म्हणून काम. २०१४ पासून वेगवान न्यूज, वेगवान नाशिक, इंडिया हिंदी न्यूज, बीजनेस बातम्यांचे संपादकीय म्हणून काम पाहत आहे. राजकारण, टेक, क्राईम,शेती, उद्योग, खेळ,बीजनेस विषयातील बातम्यांमध्ये हातखंडा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button