खेळ

T20 वर्ल्ड कप जिंकायचा असेल तर भारताला हे करावे लागणार


वेगवान नाशिक / संदीप पाटील

  नवी दिल्लीः 17 मार्च 2024 ( आनलाईन टीम )  T20 विश्वचषकाच्या अफवा: 2019 च्या एकदिवसीय क्रिकेट विश्वचषकात सर्वाधिक धावा करणाऱ्या विराट कोहलीचा या वर्षीच्या T20 विश्वचषकासाठी संघात समावेश केला जाणार नाही अशी अफवा पसरली आहे. विराट कोहलीने गेल्या 14 महिन्यांत केवळ 2 टी-20 सामने खेळले आहेत, ज्यामुळे त्याच्या संभाव्य वगळण्याच्या चर्चा सुरू झाल्या आहेत. या चर्चेदरम्यान, माजी भारतीय क्रिकेटपटू कृष्णमाचारी श्रीकांतने कथित दाव्यावर भाष्य करताना, विराटची निवड होण्याची शक्यता कमी असल्याचे नमूद केले.

विराटचा विचार नाही :

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

विराटने खूप कमी T20 सामने खेळले असल्याने, यूएसए आणि वेस्ट इंडिजमध्ये होणाऱ्या 2024 T20 विश्वचषक स्पर्धेसाठी भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळ (BCCI) निवड समिती त्याचा विचार करणार नाही अशी अटकळ आहे. तथापि, कृष्णमाचारी श्रीकांत यांनी जोर दिला की, भारताला ही स्पर्धा जिंकण्याचे उद्दिष्ट असेल, तर विराट कोहली संघात असणे महत्त्वाचे आहे. निराधार अफवा पसरवणाऱ्यांवरही माजी भारतीय कर्णधाराने टीका केली.

संभाव्य परिस्थिती:

“विराट कोहलीशिवाय भारतीय संघ टी-२० विश्वचषकात सहभागी होण्याची कोणतीही शक्यता मला वाटत नाही. त्यानेच आम्हाला २०२२ च्या टी-२० विश्वचषकाच्या उपांत्य फेरीपर्यंत नेले. तो हिरो होता,” श्रीकांत म्हणाला. एका मालिकेदरम्यान सांगितले. तो एवढ्यावरच थांबला नाही, “हे दावे कोण करत आहेत (विराटला संघातून वगळले जाईल)? अशा अफवांना काही आधार आहे का?” नाराजी व्यक्त करत त्यांनी आपली बाजू स्पष्ट केली.

…तर विराट आवश्यक आहे:

कृष्णमाचारी श्रीकांतने त्याच्या यूट्यूब चॅनलवर सांगितले की, “जर भारतीय संघाला टी-२० विश्वचषक जिंकायचा असेल तर त्यांना संघात विराट कोहलीची गरज आहे.” अफगाणिस्तानविरुद्धच्या टी-20 मालिकेनंतर विराटने एकही टी-20 सामना खेळलेला नाही. नुकत्याच पार पडलेल्या इंग्लंडविरुद्धच्या कसोटी मालिकेतूनही त्याने वैयक्तिक कारणास्तव आपले नाव मागे घेतले. विराट आता 22 मार्चपासून सुरू होणाऱ्या आयपीएलमध्ये रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूकडून खेळताना दिसणार आहे. तथापि, बीसीसीआयच्या सूत्रांकडून मिळालेल्या ताज्या अहवालात असा दावा करण्यात आला आहे की, टी-20 विश्वचषक संघात विराटसाठी कोणताही विचार केला जाणार नाही.

विराटशिवाय संघ कार्य करू शकत नाही:

पण कृष्णमाचारी श्रीकांत यांना पूर्णतः पटलेले नाही. “तुम्हाला अशा खेळाडूची गरज आहे जो मैदानावर टिकू शकेल. टी-20 विश्वचषक असो किंवा एकदिवसीय विश्वचषक, तुम्हाला संघातील महत्त्वाच्या खेळाडूची गरज आहे जो खेळाला आकार देऊ शकेल. विराट कोहलीशिवाय भारतीय संघ पुढे जाऊ शकत नाही. ही स्पर्धा. आम्हाला त्याची गरज आहे,” कृष्णमाचारी श्रीकांत म्हणाला. विराटने यंदाच्या आयपीएलमध्ये चांगली कामगिरी केल्यास तो टी-२० विश्वचषकातही चमकेल, असा विश्वास त्याने व्यक्त केला.

हे खेळाडू विराटची जागा घेऊ शकतात:

भारतीय संघात सूर्यकुमार यादव, रिंकू सिंग, टिळक वर्मा, शिवम दुबे यासारख्या नवीन खेळाडूंचा समावेश होण्याची आशा आहे. हे खेळाडू विराटची जागा घेऊ शकतात असेही बोलले जात आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button