मनोरंजन

चित्रपटाच्या सेटवर दिग्दर्शकाच्या प्रेमात पडलेल्या नटी,लग्नही केलं व घटस्पोट पण घेतला!heroine


वेगवान नाशिक / संदीर बर्वे

मुंबईः 17 मार्च 2024  शोबिझच्या जगात, अभिनेत्यांमध्ये प्रेम फुलणे सामान्य आहे. अनेकदा, अशी दृश्ये आणि गाणी असतात ज्यामुळे कलाकारांमध्ये भावनांचा विकास होतो. पण कॅमेऱ्यामागे सर्वांना दिग्दर्शन करणाऱ्या दिग्दर्शकांच्या Director प्रेमकथा ऐकल्या आहेत का? कारण जेव्हा एखाद्या नायिकेचा heroine विचार केला जातो तेव्हा ते शोधल्यानंतरच आपले प्रेम व्यक्त करतात.The director’s love for the screen, did not make love and took a break!

आज तुम्हाला अशाच काही दिग्दर्शक आणि अभिनेत्रींबद्दल सांगतो, ज्यांच्या प्रेमकथा वय, धर्म… या मर्यादेच्या पलीकडे गेल्या होत्या की विवाहित असूनही त्यांनी त्यांच्या प्रेमाचे पालन केले. त्यांनी त्यांच्या प्रेमात हात धरला आणि गाठ बांधली. चला तुम्हाला त्या अभिनेत्री आणि दिग्दर्शकांची ओळख करून देऊ…

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

श्रीदेवी-बोनी कपूर: Sridevi-Boney Kapoor:

बोनी कपूर हे श्रीदेवीचे चाहते होते. भरमसाठ फी भरून त्यांनी अभिनेत्रीला ‘मिस्टर इंडिया’मध्ये कास्ट केले. हा चित्रपट 1987 मध्ये प्रदर्शित झाला होता, त्यानंतर यशराजच्या “चांदनी” या चित्रपटाच्या शूटिंगसाठी श्रीदेवी स्वित्झर्लंडला गेली होती. बोनीही तिला भेटण्यासाठी तिथे गेला आणि त्याने आपल्या प्रेमाची कबुली दिली. पण बोनीच्या विवाहित स्थितीमुळे श्रीदेवीने माघार घेतली. त्यानंतर श्रीदेवी तिच्या आईच्या उपचारासाठी अमेरिकेला गेली, जिथे ती एकटी दिसली. यावेळी बोनी तिच्या पाठीशी उभा राहिला. त्यानंतर अभिनेत्रीने बोनीला हो म्हटलं आणि त्यांनी लग्न केलं. असे म्हटले जाते की जेव्हा बोनी आणि श्रीदेवीचे लग्न झाले तेव्हा चित्रपट निर्मात्याच्या पहिल्या लग्नापासून घटस्फोट झाला नव्हता. दरम्यान, श्रीदेवी गर्भवती होती.

आदित्य चोप्रा-राणी मुखर्जी: Aditya Chopra-Rani Mukerji:

राणी आणि आदित्यने कधीही जाहीरपणे त्यांचे अफेअर स्वीकारले नाही. असे मानले जाते की आदित्य त्याच्या पहिल्या पत्नीला घटस्फोट देण्याची वाट पाहत होता. त्यानंतर 21 एप्रिल 2014 रोजी त्यांनी इटलीमध्ये लग्नगाठ बांधली. त्यांची प्रेमकहाणी 2000 च्या दशकाच्या सुरुवातीला सुरू झाली. ‘वीर-झारा’ चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान ते एकमेकांना भेटू लागले होते, असे म्हटले जाते. त्या दिवसात राणी आदित्यच्या घरी घरी बनवलेले अन्न घेऊन जायची.

अनुराग कश्यप-कल्की कोचलिन: Anurag Kashyap-Kalki Koechlin:

अनुराग कश्यपचे पहिले लग्न प्रसिद्ध संपादक आरती बजाजसोबत झाले होते. या जोडप्याला आलिया नावाची मुलगी आहे. पण त्यानंतर अनुरागचे नैराश्य आणि दारूच्या व्यसनामुळे ते वेगळे झाले. नंतर कल्की कोचलिनने अनुरागच्या आयुष्यात प्रवेश केला. आरतीशी घटस्फोट घेतल्यानंतर अनुरागने 2011 मध्ये उटी येथे कल्कीशी लग्न केले. मात्र, वर्षभरातच त्यांचा घटस्फोटही झाला.

महेश भट्ट-सोनी राजदान:

चित्रपट निर्मात्याच्या आयुष्यात पहिली मैत्रीण होती लॉरेन राईट उर्फ किरण. पण त्यानंतर ‘सरांश’ चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान त्याची सोनी राजदानशी भेट झाली. दोघांनी इस्लाम धर्म स्वीकारला आणि लग्न केले. मात्र, तोपर्यंत महेशने किरणला घटस्फोट दिला नव्हता. महेशच्या पहिल्या पत्नीलाही त्याच्या दुस-या लग्नाची बातमी या बातमीतूनच मिळाल्याचे बोलले जाते.

जेपी दत्ता-बिंद्या:

बिंद्या त्यांच्या काळात लोकप्रिय अभिनेत्री होत्या. ती विनोद मेहरा यांच्या प्रेमात पडली आणि त्यांच्याशी लग्न केले. या बातमीने खळबळ उडाली होती कारण त्यावेळी विनोदचे आधीच लग्न झाले होते. पण हे लग्न फक्त 4 वर्षे टिकले. त्यानंतर जेपी दत्ता यांनी बिंद्याच्या आयुष्यात प्रवेश केला. 1985 मध्ये ‘गुलामी’ चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान ते प्रेमात पडले आणि त्यांनी लग्न केले.

रम्य कृष्ण-कृष्ण वंशी:

‘चंद्रलोक’ या तेलगू चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान राम्या आणि कृष्णा प्रेमात पडले. कृष्णा या चित्रपटाचा दिग्दर्शक होता आणि रम्या मुख्य अभिनेत्री होती. त्यानंतर 11 जून 2003 रोजी त्यांनी मंदिरात लग्न केले. रम्या हिंदी चित्रपटांमध्येही खूप लोकप्रिय आहे.

कमल अमरोही-मीना कुमारी:

मीना कुमारी अवघ्या ५ वर्षांच्या असताना कमाल अमरोही यांची भेट झाली. कमलला बालकलाकाराची गरज होती. त्यावेळी प्रकरण पुढे जाऊ शकले नाही. पण त्यानंतर 14 वर्षांनी अशोक कुमार यांनी त्यांची ओळख करून दिली. दोघांच्या वयात १९ वर्षांचे अंतर होते. तोपर्यंत कमलचे दोनदा लग्न झाले होते आणि तो 3 मुलांचा बाप होता. मीनाच्या अपघातादरम्यान कमल अनेकदा हॉस्पिटलमध्ये जात असे. ही कथा ‘अनारकली’ चित्रपटाच्या काळातील आहे. चित्रपट होऊ शकला नाही, पण त्यांची प्रेमकहाणी मात्र नक्कीच बनली.

सोनाली बेंद्रे-गोल्डी बहल:

सोनाली आणि गोल्डी यांची भेट महेश भट्ट यांच्या ‘अंगारे’ चित्रपटाच्या सेटवर झाली होती. त्यानंतर त्यांच्या बैठका सुरू झाल्या. गोल्डीने अनेक प्रयत्न केल्यानंतर ते एकमेकांना डेट करू लागले. मात्र, दोघांनीही आपले नाते लोकांच्या नजरेपासून दूर ठेवले. त्यानंतर १९९८ मध्ये गोल्डीचा ‘अंगारे’ चित्रपट प्रदर्शित झाल्यानंतर त्यांनी लग्न केले. अखेर 2002 मध्ये त्यांनी लग्नगाठ बांधली.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button