आरोग्य

कोरोना लसीमुळे हृदयविकाराचा त्रास वाढलाः प्रणिती शिंदे


 वेगवान नाशिक  /  साहेबराव ठाकरे 

नाशिकः 17 मार्च 2024  लोकसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर गावोगावी दौरे करणाऱ्या आमदार प्रणिती शिंदे यांनी अजब दावा केला आहे. तिने ठामपणे सांगितले की ज्यांना कोविडची लस मिळाल्यानंतरही वेदना होत नाहीत त्यांनाही हृदयाशी संबंधित समस्या निर्माण झाल्या आहेत. आमदार प्रणिती शिंदे यांनी दावा केला की सरकारने ही लस खरेदी केली आणि त्यामुळे लोकांना ती घ्यायला भाग पाडले. शनिवारी आमदार प्रणिती शिंदे यांनी दक्षिण सोलापूर तालुक्यातील विविध गावांचा दौरा करून लोकांशी संवाद साधला. यावेळी आमदार प्रणिती शिंदे यांनी इलेक्टोरल बॉण्ड्स आणि सिरम लसीच्या मुद्द्यावरून पंतप्रधान मोदींवर टीका करणारे सुरुवातीचे विधान केले.

“सर्वोच्च न्यायालयाने काल स्टेट बँकेला खडेबोल सुनावले आणि इलेक्टोरल बाँड्स उघड करण्यास सांगितले. मोदींनी ज्या कंपन्यांना टेंडर्स दिले त्यांनीही मोदींना म्हणजेच भाजपला पैसे दिल्याचे समोर आले. प्रणिती शिंदे यांनी ज्या सीरम कंपनीचा उल्लेख केला होता. जबरदस्तीने आम्हाला दिले,”

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
नाशिक व्हॅाटस्अप चॅनलJoin

“ज्या कंपनीने तुम्हाला लस घ्यायला भाग पाडले, त्या कंपनीनेही 100 कोटी दिले. तुम्हाला मारण्याची काळजी करू नका, पण तुम्ही जबरदस्तीने लस का घेतली कारण सरकारने ती विकत घेतली. सरकारने पैसे कमावण्यासाठी ही लस खरेदी केली,”असा आरोपही शिंदेनी केला.

“तुम्हाला ती लस घेण्यास भाग पाडले गेले, आणि त्यामुळेच, आज कोणाला ना कोणाला वेदना होऊ लागल्या. ज्यांना काहीच नव्हते त्यांनाही रक्तदाब, मधुमेह, हृदयविकार झाला. मी ही लस घेतली नाही. मी खरंच नाही. मोदींचे फोटो असताना आम्ही का काढू, असा सवाल करत प्रणिती शिंदे यांनीही लसीच्या प्रमाणपत्रावर मोदींचाच फोटो असल्याचे सांगितले.

राहुल गांधींचा गंभीर आरोप

“कोरोनाने किमान 50 लाख लोकांचा बळी घेतला. जेव्हा भारतात कोरोनामध्ये मृतदेह मिळत होते, तेव्हा लस कंपनी नरेंद्र मोदींना पैसे देत होती. एकीकडे मृतदेह होते, तर दुसरीकडे लस तयार करणारी कंपनी होती.

“ते थेट मोदींच्या पक्षाला करोडो रुपये देत आहेत. नरेंद्र मोदी, टाळ्या, फोन टॉर्च. लावा म्हणत होते. तुम्ही टाळ्या वाजवत होता तेव्हा पूनावाला तुमच्या खिशातून पैसे काढून भाजपला देत होता. कोरोनाच्या काळात त्यांनी तुमचे पैसे चोरले. असा आरोपही राहुल गांधींनी केला आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!