नाशिक ग्रामीण

नाशिकच्या आरोपीला न्यायालयाने सुनावली अनोखी शिक्षा

नाशिकच्या आरोपीला न्यायालयाने सुनावली अनोखी शिक्षा


वेगवान नाशिक / जगदीश पाटील

नाशिकः 13 मार्च 2024 – Nashik NEWS – नाशिकमध्ये नानेगाव येथे राहणाऱ्या गोरख सखाराम आडके या ४८ वर्षीय व्यक्तीला सत्र न्यायालयाकडून अनोख्या निकालाला सामोरे जावे लागले. 19 जुलै 2021 रोजी नानेगाव जिल्हा परिषद शाळेतील कोविड लसीकरण केंद्रात रांगेतून पुढे गेल्यानंतर हे घडले. इतरांप्रमाणेच आपल्या पाळीची वाट पाहण्याऐवजी आडके यांनी थेट डॉक्टरांकडे जाऊन लसीची मागणी केली, त्यामुळे गोंधळ झाला.. The court awarded a unique punishment to the accused of Nashik

त्यावेळी कर्तव्यावर असलेले पोलीस हवालदार विवेक साळवे यांनी रांगेत सामील होण्यास सांगितले असता, आडके यांनी आपण सैन्यात थ्री-स्टार अधिकारी असल्याचे सांगून नकार दिला आणि प्रक्रियेत साळवे यांच्या गणवेशाचे नुकसान केले. त्यामुळे शासकीय कामात अडथळा निर्माण झाला, देवळाली कॅम्प पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला. सहायक निरीक्षक पी.के. गिते यांनी तपास करून दोषारोपपत्र न्यायालयात सादर केले.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

जिल्हा व सत्र न्यायाधीश डॉ. उमेशचंद्र मोरे यांच्यासमोर खटला चालला. सहायक सरकारी वकील रवींद्र निकम यांनी सहा साक्षीदार तपासले, त्यामुळे न्यायालयाने आडके यांना दोषी ठरवले. त्यामुळे न्यायालयाने आडके यांना कार्यवाही पूर्ण होईपर्यंत न्यायालयात हजर राहण्याचे आदेश दिले व 10 हजार रुपयांचा दंड ठोठावला. या प्रकरणात सहायक उपनिरीक्षक जयवंत गुळवे व हवालदार गणेश चिखले यांनी वकील म्हणून काम पाहिले.

 


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button