नाशिकचे राजकारण

नाशिकमधून शांतिगिरी महाराज निवडणूक लढणार!

Shantigiri Maharaj Lok Sabha


वेगवान नाशिक / जगदीश पाटील

नाशिक, ता. 13 मार्च 2024  Shantigiri Maharaj Lok Sabha नाशिकचा राजकीय आखाडा खऱ्या अर्थाने तापत आहे. शांतीगिरी महाराजांना महायुतीकडून तिकीट मिळण्याची खरी आशा होती. मात्र, काल मुख्यमंत्री चिरंजीव श्रीकांत शिंदे यांनी हेमंत गोडसे यांची नाशिकमधून उमेदवारी जाहीर केली. त्यामुळे शांतीगिरी महाराज नाराज झाल्याने खळबळ उडाली. ‘एकला चलो रे’चा नारा देत त्यांनी एकल मोर्चाची हाक दिली आहे. असे असले तरी बाबाजी भक्त परिवाराच्या वतीने महाविकास आघाडीकडून नवी आघाडी उभी करण्यात येत आहे. या निर्णयानंतर आगामी लोकसभा निवडणुकीत नाशिकचे रंग आणखीनच भडकणार आहेत.

मी लढणारचं…

नाशिक व्हॅाटसअप ग्रुपJoin
नाशिक व्हॅाटस्अप चॅनलJoin

शांतीगिरी महाराज नाशिक लोकसभा मतदारसंघातून लढण्यासाठी कटिबद्ध आहेत. त्यांना महायुतीकडून तिकीट मिळेल, असा पूर्ण विश्वास असल्याने त्यांनी त्यासाठी प्रयत्नही केले. हेमंत गोडसे हे नाशिक मतदारसंघातून विद्यमान खासदार आहेत. शिवसेना कार्यकर्त्यांच्या नुकत्याच झालेल्या बैठकीत श्रीकांत शिंदे यांनी हेमंत गोडसे यांच्या नावाची घोषणा केली. शिंदे यांच्या घोषणेनंतर शांतीगिरी महाराज नाराज झाले. तिकीट न मिळाल्यास स्वतंत्रपणे निवडणूक लढवणार, असा ठाम निर्धार त्यांनी व्यक्त केला. शांतीगिरी महाराज यांचा महाविकास आघाडीच्या कोणत्याही नेत्याशी संपर्क नसल्याचे सांगण्यात येते. एवढे असुनही ते निवडणूक लढविणार असल्याचे बोललं जात आहे.

महाराजांचे एकनिष्ठ कुटुंब

शांतिगिरी महाराज हे मूळचे नाशिक जिल्ह्यातील लाखलंगव येथील आहेत. त्यांनी वेरूळ येथील जनार्दन स्वामी मठात प्रवेश घेतला, जिथे त्यांनी विज्ञान विषयात पदवी घेतली. अखेरीस, त्याने मठाचे नेतृत्व स्वीकारले. मठात कोट्यवधींची संपत्ती आहे आणि देशातील 55 पेक्षा जास्त मठांपैकी एक आहे. काही ठिकाणे गुरुकुलांशी संबंधित आहेत. मठात मोठ्या प्रमाणावर जमीन आणि अनेक एसयूव्ही आहेत. छत्रपती शांतीगिरी महाराजांचे संभाजीनगर, जालना, अहमदनगर, नाशिक आणि धुळे जिल्ह्यात अनुयायांचे समर्पित कुटुंब आहे. 2009 मध्ये, महाराजांनी संभाजीनगर मतदारसंघात 148,000 मते मिळविली. निवडणुकीतील पराभवानंतर महाराजांनी अनेक वर्षे राजकारणापासून दुरावले. मात्र, आता छत्रपती महाराज संभाजीनगरऐवजी नाशिकमधून निवडणूक लढवणार असल्याचे स्पष्ट झाले आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!