नाशिक ग्रामीण

Weather Updates मुसळधार पावसाचा अंदाज या जिल्ह्यांना एलो अलर्ट


वेगवान नाशिक / wegwan nashik 

नाशिक, 8 जानेवारी 24 – Weather Updates  वेस्टर्न डिस्टर्बन्सच्या प्रभावाने पुन्हा एकदा आपल्या देशाचे आणि राज्यातील वातावरण बदलले आहे. अनेक भागात थंडी कमी झाली असून, आकाश ढगाळ झाले आहे. गेल्या दोन दिवसांत काही भागात अनपेक्षित पाऊस झाला. येत्या २४ तासांत हीच स्थिती कायम राहणार असून राज्यात काही ठिकाणी मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

हवामान खात्याच्या अंदाजानुसार, तापमानात घट झाल्याने विदर्भ आणि पश्चिम महाराष्ट्रातील काही जिल्ह्यांमध्ये तुरळक ठिकाणी पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. पुणे, कोल्हापूर, नाशिक, जळगाव, अहमदनगर परिसरातही पावसाची शक्यता आहे. धुळे आणि नंदुरबारसाठी यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. याव्यतिरिक्त, नवी दिल्ली, उत्तर प्रदेश, राजस्थान आणि पश्चिम मध्य प्रदेशसह अनेक उत्तर भारतीय राज्यांमध्ये पावसाचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे, वादळासह मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.

पुढील 2-3 दिवसांत उत्तर-पश्चिम आणि मध्य भारतात कडाक्याची थंडी आणि थोडा पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. IMD ने 8 जानेवारी ते 10 जानेवारी दरम्यान राजस्थान आणि पश्चिम मध्य प्रदेशात पाऊस आणि गडगडाट होण्याची शक्यता वर्तवली आहे. हिमाचल प्रदेश, उत्तराखंड, पंजाब, हरियाणा-चंदीगड-दिल्ली आणि उत्तर प्रदेशमध्ये ८ आणि ९ जानेवारी रोजी हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. गुजरात आणि मध्य प्रदेशात हलक्या पावसाची शक्यता आहे. , आणि महाराष्ट्राच्या उत्तर भागातही येत्या दोन दिवसांत पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

IMD ने पुढील 3-5 दिवसांत तामिळनाडू आणि केरळमध्ये मेघगर्जनेसह मुसळधार पावसाचा इशारा दिला आहे. स्कायमेट तामिळनाडूवर एकाकी मुसळधार पावसासह हलका ते मध्यम पाऊस सुचवतो. केरळ आणि दक्षिण कर्नाटकात हलका ते मध्यम पाऊस अपेक्षित आहे. लक्षद्वीप, कोकण, गोवा, राजस्थान, पूर्व गुजरात, पूर्व राजस्थान आणि पश्चिम मध्य प्रदेशच्या काही भागातही हलका पाऊस पडू शकतो. पंजाब, उत्तर हरियाणा, पश्चिम उत्तर प्रदेश आणि बिहारच्या काही भागांमध्ये एक किंवा दोन ठिकाणी खूप दाट धुके पडू शकते. पंजाब, हरियाणा आणि पश्चिम उत्तर प्रदेशात कडाक्याची थंडी पडण्याची शक्यता आहे. हवामानासाठी तयार रहा आणि आवश्यक ती खबरदारी घ्या.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button