शेती

Maharashtra weather राज्यात पावसाची शक्यता घ्या जाणून संपूर्ण माहिती


वेगवान नाशिक / wegwan nashik 

मुंबई, 1 जानेवारी 24 Maharashtra weather updates  उत्तरेकडील पर्वतीय प्रदेशात वर्षाच्या शेवटी तापमानात घट झाली आहे, परंतु याचा थेट परिणाम महाराष्ट्रावर झालेला नाही. महाराष्ट्रात, बहुतांश जिल्ह्यांमध्ये किमान तापमानात वाढ झाल्याने थंडीत घट झाली आहे.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

बदलत्या हवामानामुळे आणि हिंदी महासागर आणि अरबी समुद्राच्या दक्षिण-पूर्वेला कमी दाबाचे क्षेत्र तयार झाल्यामुळे मध्य महाराष्ट्र आणि कोकण पट्ट्यात पावसाची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे. बुधवारपासून (ता.३) कोकणात गुरुवारपासून (ता. ४) मध्य महाराष्ट्रात तुरळक ठिकाणी पावसाची शक्यता हवामान विभागाने वर्तविली आहे.

उत्तर-पश्चिम दिशेने सरकणारे वारे कमी दाबाच्या क्षेत्रात बदलण्याची अपेक्षा आहे, त्यामुळे येत्या काही तासांत कोकण पट्ट्यात तुरळक ठिकाणी पावसाच्या सरी कोसळतील. या अपेक्षित पावसामुळे महाराष्ट्रात थंडी आटोक्यात राहण्याची शक्यता आहे. अंदाजानुसार, अनेक जिल्ह्यांमध्ये तापमान काही अंशांपेक्षा जास्त राहील आणि उत्तर भारत वगळता बुधवारपासून पावसाचा जोर वाढण्याची शक्यता आहे.

दरम्यान, उत्तर भारत, पंजाब, हरियाणा, उत्तर प्रदेश आणि राजस्थानच्या मैदानी भागांसह उत्तर भारतात थंड हवामानात वाढ होण्याची शक्यता आहे, धुक्यामुळे दृश्यमानता आणि रहदारी मार्गांवर परिणाम होण्याची शक्यता आहे.

देशाच्या पूर्वेकडील राज्यांमध्येही येत्या दोन दिवसांत थंडी पडणार आहे. हवामान विभागाने जम्मू आणि काश्मीर, हिमाचल प्रदेश, मध्य प्रदेश, पश्चिम बंगाल, सिक्कीम, बिहार, झारखंड, ओडिशा, आसाम, मेघालय, नागालँड, मणिपूर, मिझोराम आणि त्रिपुरासह अनेक राज्यांसाठी तीव्र थंडीचा इशारा जारी केला आहे. येत्या काही दिवसांत काश्मीरमध्ये जोरदार बर्फवृष्टी होण्याचे संकेत आहेत.

 


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button