नाशिक ग्रामीण

नाशिक जिल्ह्यातील एवढ्या गावांमध्ये पोलीस पाटील व कोतवाल होणार रुजू

Police Patil will be established in 193 villages of Nashik district


नाशिक बातम्या:

नाशिक, 29 डिसेंबर 23 – Nashik News – पोलिस पाटील भरती परीक्षेच्या निकालाची घोषणा झाली आहे आणि जानेवारीच्या पहिल्या आठवड्यात 193 गावांमध्ये पोलिस पाटील नियुक्त होईल. तसेच 74 कोतवाल्यांची नियुक्तीही झाली आहे.   जिल्ह्यातील पोलिस स्थानांतर्गत 666 रिक्त पोस्ट भरण्यात आल्याच होत्या. याच बरोबर ७४ कोतवालांच्या नियुक्त्या जाहीर झाल्या आहेत. आता कोतवाल यांनाही मोठ्या प्रमाणात पगार मिळत आहे.

परंतु आदीवासी  आणि बीगरआदीवासी क्षेत्रांसाठी आणि विविध विविध प्रवर्गांच्या आरक्षणाच्या अडचणीमुळे अखेर बिगरपेसा क्षेत्रातील १९३ पदे भरण्याचीच परवानगी मिळाली. त्यानुसार, जिल्हा प्रशासने 10 डिसेंबरला प्रवेश परीक्षा आयोजित केली. प्रांतीय अधिकारीला पोस्ट भरण्यासाठी आदेश दिले गेले. 27 डिसेंबरपर्यंत ही प्रक्रिया पूर्ण केल्यानंतर, जानेवारीच्या पहिल्या दुसऱ्या आठवड्यातही नियुक्ती होईल.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

त्यानुसार, आत्ताच अधिकृत प्रांतीय अधिकाऱ्यांकडून नियुक्तीची प्रक्रिया सुरू आहे. राजस्व प्रशासनाच्या पक्षवार, जानेवारीत हे सर्व 193 गावांत पोलिस पाटील कार्यरत राहणार आहे. त्यामुळे, उर्वरित 473 पोस्ट्ससाठी, न्यायालय आणि सरकाराच्या आदेशानुसार, प्रक्रिया सुरू होईल.

एकूण १४६ पदांपैकी बिगर पेसातील ७४ पदे भरण्यात आली आहेत. पेसामधील ७२ पदे ही सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशानंतरच भरली जातील. सरकारने कोतवाल्यांची नोंद घेण्याची अनुमती दिली होती. त्यानुसार, एकूण 146 पदांपैकी,  PESA मध्ये 72 पदांची नोंद सर्वप्रथम सुप्रीम कोर्टाचं आदेश मिळवल्यानंतरच केली जाईल.

आत्ताच त्या सर्व कोतवाल्यांना त्यांच्या संबंधित तहसीलदारांकडून नियुक्तीच्या आदेश जारी करण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. जानेवारीत हे आपल्या सजेच्या ठिकाणी रुजू होतील.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button