नाशिक ग्रामीण

Nashik News नाशिक जिल्ह्यात कोरोना घुसला, महिला पॅाझिटिव्ह


वेगवान नाशिक / wegwan nashik 

नाशिक. 27 डिसेंबर 23 Nashik News सिनर आणि दोडी येथून दोन रुग्णांना जिल्हा शासन रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे, त्यात त्र्यंबकेश्वर तालुकामध्ये संशयित कोविड -१  ची लक्षणे दिसून आली आहेत. विषाणूचे विशिष्ट प्रकार निश्चित करण्यासाठी जीनोम सिक्वेंसींगसाठी महिलेचा नमुना तपासणीसाठी पाठविण्यात आला आहे. इतर दोन रुग्णांसाठी ‘आरटीपीसीआर’ अहवाल अद्याप प्रलंबित आहेत. प्रत्युत्तरादाखल, जिल्हा सरकारी रुग्णालयाने पुष्टी केल्यानुसार, जिल्ह्यात खबरदारीच्या उपाय म्हणून संपर्क ट्रेसिंग सुरू केली गेली आहे.

त्र्यंबकेश्वरमधील एका महिलेला करोनाच्या ‘जेएन वन’ संसर्गाची लागण झाल्याचे वृत्त पसरल्याने खळबळ उडाली आहे. मात्र, सदर महिलेला कोणत्या व्हेरिएन्टचा संसर्ग झाला, हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. काही दिवसांपासून त्र्यंबकेश्वर रुग्णालयात तिच्यावर प्रसूतीपूर्व उपचार सुरू होते. प्रसूतीसाठी शस्त्रक्रिया करावी लागणार असल्याने तीन दिवसांपूर्वी महिलेला जिल्हा शासकीय रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

खोकला आणि थंड लक्षणांमुळे सोमवारी संध्याकाळी नियमित चाचणी दरम्यान जेव्हा आरटीपीसीआर चाचणीने महिलेला कोरोना संक्रमित होण्याची शक्यता दर्शविली. नवीन कोरोना संसर्ग नाशिकमध्ये आहे की नाही याची पुष्टी करण्यासाठी, जीनोम सिक्वेंसींगचे नियोजन केले गेले आहे.

सार्वजनिक सुरक्षा सुनिश्चित करण्यासाठी, जिल्हा सरकारी रुग्णालयाने सर्व उपजिल्हा आणि ग्रामीण रुग्णालयांना जागरुक राहण्याचा सल्ला देऊन सक्रिय उपाययोजना केल्या आहेत. यावेळी माहिती देणे आणि आवश्यक खबरदारी घेणे महत्त्वपूर्ण आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button