नाशिक ग्रामीण

चांदवड तालुक्यात राजकीय लोकांना मतदान करणे बंद!


वेगवान नाशिक / Wegwan Nashik 

चांदवड, ता. 25 डिसेंबर 23  केंद्र सरकारच्या कांदा निर्यात बंदीच्या निर्णयाविरोधात शेलू (ता. चांदवड) येथील शेतकरी आपला असंतोष आणि संताप व्यक्त करत असल्याचे दिसत आहे. ग्राहकांच्या हितासाठी लागू करण्यात आलेल्या या बंदीमुळे नैसर्गिक आपत्तींमुळे आधीच नुकसान झालेल्या कांदा उत्पादक शेतकऱ्यांवर नकारात्मक परिणाम झाला आहे.

शेतकरी संघटनेच्या पाठिंब्याने आणि शरद जोशींच्या नेतृत्वाचा प्रभाव असलेल्या या भागातील शेतकरी सरकारच्या धोरणांविरोधात तीव्र भूमिका घेत आहेत. ‘ज्यांनी शेतमालाच्या निर्यातीवर बंदी घातली आहे, ज्यांनी मतदानावर बंदी घातली आहे त्यांनीच’ असा फलक लावण्याचा निर्णय केंद्र सरकारच्या शेतकरी विरोधी भूमिकेबद्दल त्यांची निराशा दर्शवतो.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

गावातील मेळाव्यादरम्यान लावलेले फलक आणि घोषणा, जसे की ‘जय जवान, जय किसान’ आणि कृषी उत्पादनांच्या निर्यातीवर वारंवार बंदी घालण्याच्या विरोधात विधाने, सरकारच्या विरोधात वाढणारी भावना दर्शवतात. प्रहार संघटनेचे जिल्हाध्यक्ष गणेश निंबाळकर यांच्या हस्ते लावण्यात आलेले फलक आणि शेतकरी संघटनेतील ज्येष्ठ ग्रामस्थ आणि कार्यकर्त्यांची उपस्थिती या आंदोलनाच्या संघटित स्वरूपावर अधिक भर देते.

असे दिसून येते की शेलू गावातील शेतकरी केवळ त्यांच्या तक्रारीच व्यक्त करत नाहीत तर त्यांच्या उपजीविकेवर नकारात्मक परिणाम करणारे मनमानी सरकारी निर्णय म्हणून त्यांना विरोध म्हणून मतदानावर बंदी घालण्याच्या शक्यतेवर चर्चा करून राजकीय भूमिका घेण्याचा विचारही करतात. ही परिस्थिती या महाराष्ट्र व देशातील  धोरणे, शेतकरी असंतोष आणि राजकीय सक्रियता यांच्यातील गुंतागुंतीचे परस्परसंबंध प्रतिबिंबित करते.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button