नाशिक क्राईम

Nashik News नाशिक शहरात मनाई आदेश जारी


वेगवान नाशिक / wegwan nashik

नाशिक, 25 डिंसेबर 23 – Nashik News  पोलिस आयुक्त संदीप कर्णिक यांनी नाशिकमध्ये कायदा व सुव्यवस्था राखण्यासाठी शहर आयुक्तालय परिसरात प्रतिबंधात्मक आदेश लागू करून प्रतिबंधात्मक उपाययोजना केल्याचे दिसून येत आहे. महाराष्ट्र पोलीस कायद्यानुसार हे आदेश २६ डिसेंबर ते ९ जानेवारी या कालावधीत हे आदेश लागू होणार आहेत.

दिलेल्या कालावधीत कायदा व सुव्यवस्थेत संभाव्य व्यत्यय येण्याच्या अपेक्षेने हे आदेश लागू करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. निवेदनात राज्यातील विविध राजकीय पक्षांमधील फूट, आरोप-प्रत्यारोप, तसेच मराठा, धनगर, आणि ओबीसी आरक्षणासंदर्भात सुरू असलेल्या आंदोलनांमुळे निर्माण होणारे विघ्न निर्माण होण्याची शक्यता नमूद करण्यात आली आहे. प्रमुख व्यक्ती आणि निदर्शनांबद्दल वादग्रस्त विधानांचा उल्लेखही तणावपूर्ण वातावरणाचा सूचक आहे.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

आयुक्तांनी दिलेल्या निषिद्ध आदेशांमध्ये ज्वलनशील किंवा स्फोटक पदार्थ वाहून नेणे, दगडफेक करणे, शस्त्रे किंवा काठ्या चालवणे आणि कोणत्याही व्यक्तीचे प्रतीकात्मक मृतदेह किंवा पुतळे प्रदर्शित करणे किंवा त्यांचे दहन करणे यावर निर्बंध समाविष्ट आहेत.

या उपाययोजनांची अंमलबजावणी करून, या क्षेत्रातील विद्यमान सामाजिक आणि राजकीय तणाव लक्षात घेता, चालू वर्षापासून नवीन वर्षाच्या संक्रमणादरम्यान नागरिकांची सुरक्षा आणि सुरक्षितता सुनिश्चित करण्याचे अधिकार्यांचे उद्दिष्ट आहे. या संवेदनशील काळात सार्वजनिक सुव्यवस्था आणि सुरक्षितता धोक्यात आणू शकतील अशा संभाव्य घटनांना रोखण्यासाठी ही कारवाई आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button