नाशिक शहर

Nashik News नाशिकच्या हॅाटेलवर पडणार छापे

Nashik News Nashik hotel will be raided


वेगवान नाशिक /  wegwan nashik

नाशिक 25 डिसेंबर 23Nashik News नाशिक विभागातील अन्न व औषध प्रशासन ख्रिसमस आणि नवीन वर्षाच्या उत्सवादरम्यान अन्नाची गुणवत्ता आणि सुरक्षितता सुनिश्चित करण्यासाठी सक्रिय उपाययोजना करत असल्याचे स्पष्ट झाले आहे. तपासणी मोहिमेमध्ये मोठी हॉटेल्स, केक शॉप्स, केक उत्पादक आणि फास्ट फूड सेंटर यांसारख्या विविध आस्थापनांना लक्ष्य केले जाते, ज्यांना सणासुदीच्या काळात ग्राहकांची वर्दळ असते.

तपासणीमध्ये आस्थापना परवानाकृत आहेत की नोंदणीकृत आहेत हे तपासणे, कामगारांच्या वैद्यकीय तपासणी अहवालांची पडताळणी करणे, अन्न तयार करताना वापरल्या जाणार्‍या पाण्याच्या गुणवत्तेचे मूल्यांकन करणे, कर्मचाऱ्यांचे योग्य प्रशिक्षण सुनिश्चित करणे आणि स्वच्छता राखणे यासह अनेक बाबींचा समावेश होतो. शिवाय, पनीर, लोणी, खवा, मटण, चिकन आणि मासे यासारख्या विशिष्ट खाद्यपदार्थांच्या गुणवत्तेची सखोल तपासणी हा देखील तपासणी प्रक्रियेचा एक भाग आहे.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

अन्न आणि औषध प्रशासनाचे सह आयुक्त ख्रिसमस आणि नवीन वर्षाच्या उत्सवादरम्यान ग्राहकांचा अपेक्षित ओघ लक्षात घेऊन दर्जेदार खाद्यपदार्थांच्या उपलब्धतेला प्राधान्य देण्याचे आवाहन व्यवसायांना करत आहेत. अन्न सुरक्षा आणि मानक कायद्याचे पालन करण्याच्या महत्त्वावर जोर देऊन, अधिकारी अन्न सुरक्षा मानकांचे पालन करण्यासाठी आणि सणासुदीच्या काळात ग्राहकांच्या अपेक्षा पूर्ण करण्यासाठी नियमांचे पालन करण्यास प्रोत्साहन देत आहेत.

या प्रयत्नांचे उद्दिष्ट सार्वजनिक आरोग्य आणि कल्याणाचे रक्षण करणे, ग्राहकांना ते वापरत असलेल्या अन्नाच्या गुणवत्तेशी आणि सुरक्षिततेशी तडजोड न करता उत्सवाचा आनंद घेता येईल याची खात्री करणे आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button