नाशिक ग्रामीण

लाच घेणं भवलं ग्रामसेवकाला थेट कारावास


वेगवान नाशिक / WEGWAN NASHIK 

नाशिक,  20 डिसेंबर 23  : नुकत्याच झालेल्या न्यायालयाच्या निकालात माजी ग्रामसेवक मनोहर जगन्नाथ हेरे (रा. सुरगाणा) याला दंडासह एक वर्षाची कारवासाची  शिक्षा सुनावली आहे.Gram sevak was directly imprisoned for taking bribe

लाचखोरीची घटना डिसेंबर 2016 मध्ये सुरगाणा येथे घडली होती. तक्रारदार धनराज लक्ष्मण भोये हे वडिलोपार्जित शेतजमिनीचे मालक असून त्यांनी महात्मा गांधी ग्रामीण रोजगार हमी योजनेंतर्गत सिंचन विहीर बांधण्याचा प्रस्ताव सादर केला होता.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

एका विदारक वळणावर तत्कालीन ग्रामसेवक हिरे याने ५० हजार रुपयांची लाच मागितली. प्रस्ताव मंजुरीसाठी उच्च अधिकाऱ्यांकडे पाठविण्याच्या बदल्यात 5,000 रु. या भ्रष्ट मागणीला कंटाळून भोये यांनी हे प्रकरण लाचलुचपत प्रतिबंधक विभागाकडे नेले आणि तक्रार दाखल केली.

तक्रारीनंतर लाचलुचपत प्रतिबंधक पथकाने १९ डिसेंबर २०१६ रोजी सुरगाणा पंचायत समिती कार्यालयाबाहेर सापळा रचला. या कारवाईदरम्यान त्यांनी हिरा याला लाच घेताना रंगेहात पकडले. त्यामुळे न्यायालयाने आता दोषी ग्रामसेवकाला एक वर्षाची कारवासाची  शिक्षा व दंड ठोठावला आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button