नाशिक शहर

Nashik News: भद्रकालीतील अवैध धंद्यांचा मुद्दा हिवाळी अधिवेशनात गाजला

NASHIK NEWS RANE नाशिक शहरातील भद्रकाली पोलीसांच्या अंतर्गत येणा-या अवैध्य धंद्याचा सुळसुळटा हा मुद्द घेऊन नितेश राणे यांनी ही बाब समोर आणली आहे.


वेगवान नाशिक / Wegwan Nashik 

नाशिक, ता. 14 डिसेंबर 23 : नागपूर येथे सुरू असलेल्या हिवाळी अधिवेशनात भाजपचे आमदार नितेश राणे यांनी नाशिकमधील भद्रकाली पोलिस ठाण्याच्या हद्दीतील अवैध धंद्यांची व्याप्ती ही चिंताजनक बाब समोर आणली.

या बेकायदेशीर कारवायांवर आवश्यक ती कारवाई करण्यास वरिष्ठ पोलीस अधिकारी टाळाटाळ करत असल्याचा गंभीर आरोप राणे यांनी केला. या प्रकरणाने नाशिककरांचे लक्ष वेधून घेतले असून, नुकतेच नियुक्त झालेले पोलीस आयुक्त संदीप कर्णिक यांच्या भूमिकेकडे विशेष लक्ष वेधले आहे.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

विशेष म्हणजे राणेंनी अशी चिंता व्यक्त करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. मागील हिवाळी अधिवेशनात त्यांनी अंबड पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतील बेकायदेशीर कामांवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले होते, त्यामुळे तत्कालीन पोलीस निरीक्षक भगीरथ देशमुख यांची बदली करण्यात आली होती. या प्रकरणाची सध्या उच्चस्तरीय चौकशी सुरू आहे.

बुधवारी (ता. 13) सकाळच्या सत्रात नितेश राणे यांनी नाशिकमधील भद्रकाली पोलिस ठाण्याच्या हद्दीत मोठ्या प्रमाणात अवैध धंदे सुरू असल्याचे प्रतिपादन केले. विशिष्ट समुदायांद्वारे चालवलेले हे उपक्रम रात्री उशिरापर्यंत सुरू असतात, असे त्यांनी ठामपणे सांगितले.

राणे यांनी पुढाकार घेत भद्रकाली पोलिस ठाण्याचे वरिष्ठ पोलिस निरीक्षक गजेंद्र पाटील यांच्याशी संपर्क साधून त्यांना अवैध धंद्यांची माहिती दिली. मात्र, पाटील योग्य ती कारवाई करण्यास कचरत असल्याचे सांगत राणे यांनी गंभीर आरोप केला. त्यामुळे राणे यांनी सभागृहात हस्तक्षेप करून कारवाईची खात्री करावी, अशी विनंती केली.

याबाबत स्थानिक लोकप्रतिनिधींच्या मौनाने काही संबंधित नागरिक हैराण झाले आहेत. राणेंनी या प्रश्नाकडे लक्ष वेधण्यासाठी प्रयत्न केले तरी नाशिकमधील अन्य लोकप्रतिनिधी त्यावर सक्रिय चर्चा का करत नाहीत, याबाबत उत्सुकता वाढत आहे.

या आरोपांना उत्तर देताना पोलीस आयुक्त संदीप कर्णिक यांनी या प्रकरणाची सखोल चौकशी केली जाईल आणि त्यानुसार योग्य ती कारवाई केली जाईल, असे आश्वासन दिले. त्यांच्या वचनबद्धतेचा उद्देश समाजाच्या समस्यांचे निराकरण करणे आणि नाशिकमधील कायद्याच्या अंमलबजावणीची अखंडता राखणे आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button