मनोरंजन

Marathi Film Industry मराठी चित्रपट सृष्टी या मोठ्या अभिनेत्याला मुकली,300 हुन अधिक चित्रपटाचा बादशाह

मराठी चित्रपट सृष्टी आज एक मोठ्या दिग्गज अभिनेत्याला मुकलेली आहे. या अभिनेत्याच्या निधनाने चित्रपट सृष्टीवर सह चाहत्यांनी शोक व्यक्त केलायं


वेगवान नाशिक / wegwan nashik

मुंबईः 13 डिसेंबर 23 Marathi Film Industry  मराठी चित्रपटसृष्टीतून एक दु:खद बातमी आहे. आपण एक रत्न गमावले आहे – ज्येष्ठ मराठी अभिनेते रवींद्र बेर्डे Ravindra Berde आपल्याला सोडून गेले आहेत. वयाच्या 78 व्या वर्षी त्यांनी शेवटचा श्वास घेतला. रवींद्र यांनी 300 हून अधिक चित्रपटांमध्ये भूमिका केलेल्या त्यांच्या संस्मरणीय भूमिकांनी मराठी चित्रपटसृष्टीवर मोठी छाप सोडली. दुर्दैवाने, ते काही काळापासून घशाच्या कर्करोगाशी झुंज देत होते आणि गेल्या काही महिन्यांपासून त्यांच्यावर टाटा रुग्णालयात उपचार सुरू होते.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

दोन दिवसांपूर्वीच लाडक्या अभिनेत्याला रुग्णालयातून घरी आणण्यात आले. दुःखाची गोष्ट म्हणजे, परत येताना त्यांना अचानक हृदयविकाराचा झटका आला आणि आज, 13 रोजी पहाटे त्यांचे निधन झाले. रवींद्र बेर्डे यांनी 1965 मध्ये अभिनय क्षेत्रात पदार्पण केले आणि ते मराठी चित्रपटसृष्टीतील दिग्गज बनले. त्यांच्या निधनाने उद्योगक्षेत्राचे मोठे नुकसान झाले आहे.

रवींद्र बेर्डे यांचे मराठी चित्रपटांमधील योगदान मोठे होते आणि अशोक सराफ, विजय चव्हाण, महेश कोठारे, विजू खोटे, सुधीर जोशी आणि भरत जाधव यांच्यासोबत त्यांची ऑन-स्क्रीन भागीदारी आयकॉनिक ठरली. मराठी चित्रपटांपलीकडे सिंघम आणि चिंगी यांसारख्या हिंदी चित्रपटांतून त्यांनी अभिनयाचा पराक्रम दाखवला.

रवींद्र यांच्या पश्चात पत्नी, दोन मुले, सुना, नातवंडे असा परिवार आहे. ज्या अभिनेत्याने केवळ रुपेरी पडद्यावरच स्थान मिळवले नाही तर त्याचा भाऊ लक्ष्मीकांत बेर्डे,Laxmikant Baird  ज्यांच्यासोबत त्याने असंख्य चित्रपटांमध्ये काम केले आहे, त्याच्याशी एक खास बंध शेअर करून, चाहते सोशल मीडियावर शोक व्यक्त करत आहेत.

आपल्या वैविध्यपूर्ण पात्रांनी प्रेक्षकांच्या हृदयात आपले नाव कोरणारा अष्टपैलू अभिनेता गेल्याने आज आपण शोक करतो. रवींद्र बेर्डे यांचा वारसा त्यांच्या व्यापक कार्यातून आणि मराठी आणि हिंदी चित्रपटसृष्टीत त्यांनी मागे सोडलेल्या गोड आठवणींच्या माध्यमातून जिवंत राहील.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button