नाशिक क्राईम

तुम्ही जर आधार कार्ड अपडेट केलं नसेल तर होईल तोटा..

Aadhaar जर तुम्ही तुमचे आधार कार्ड अपडेट केलं नसेल तर तुम्हाला मोठी अडचण येऊ शकते. आणि अचानक जर तुमचे एखांदे महत्वाचे काम आले आणि तुमचं आधार अपडेट नसेल तर तुम्हाला त्याची चांगलीच किमंत मोजावी लागू शकते.


वेगवान नाशिक / wegwan nashik

 मुंबई, ता. 12 डिसेंबर 23  UIDAI ने My Aadhaar पोर्टलद्वारे आधार माहितीच्या मोफत अपडेटसाठी मुदत वाढवली आहे. ही विलक्षण सेवा 14 मार्च 2024 पर्यंत विनामूल्य राहील, ज्यामुळे प्रत्येकाला त्यांचे आधार तपशील ऑनलाइन अपडेट करण्याची संधी मिळेल. तथापि, कृपया लक्षात ठेवा की जर तुम्ही आधार केंद्रावर तुमची आधार माहिती अपडेट करणे निवडले तर, नाममात्र रु. 25 लागू होईल.

तुमचे आधार कार्ड एक दशक जुने असल्यास, सुरक्षेच्या कारणास्तव ते अपडेट करण्याचा सल्ला दिला जातो. सरकार प्रत्येकाला त्यांचे 10 वर्ष जुने आधार कार्ड अपडेट करण्यासाठी प्रोत्साहित करते. पण ही चांगली बातमी आहे: जर तुम्ही तुमचे आधार कार्ड मागील 10 वर्षांत किमान एकदा अपडेट केले असेल, तर आणखी अपडेट करण्याची गरज नाही. तुम्ही तुमचे नाव, पत्ता, जन्मतारीख, लिंग, फोन नंबर आणि ईमेल आयडी ऑनलाइन अपडेट सहज व्यवस्थापित करू शकता. फोटो आणि बायोमेट्रिक माहिती अपडेटसाठी, आधार केंद्राला भेट देणे आवश्यक आहे.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

सरकारच्या उदारतेचा लाभ घ्या –

आधार अपडेट करणे सध्या विनामूल्य आहे आणि ही ऑफर 14 मार्च 2024 पर्यंत वैध आहे. तुम्ही ही अंतिम मुदत चुकवल्यास, 14 मार्च 2024 नंतर आधार अपडेट करण्यासाठी शुल्क आकारले जाऊ शकते.

myaadhaar वेबसाइटवर तुमची माहिती अपडेट करण्यासाठी, या सोप्या चरणांचे अनुसरण करा:

https://myaadhaar.uidai.gov.in/ ला भेट द्या
तुमचा आधार क्रमांक वापरून लॉग इन करा आणि ‘नाव/लिंग/जन्म तारीख आणि पत्ता अपडेट’ पर्याय निवडा.

‘अपडेट आधार ऑनलाइन’ बटणावर क्लिक करा.

तुम्हाला अपडेट करायची असलेली माहिती निवडा आणि पुढे जा.

तुम्ही अपडेट करू इच्छित असलेल्या माहितीसाठी योग्य पुरावा स्कॅन करा आणि अपलोड करा.

तुमच्या ‘सर्व्हिस रिक्वेस्ट नंबर (SRN)’ सह एक नवीन वेबपेज उघडेल, ज्याची तुम्हाला भविष्यात आवश्यकता असू शकते. अद्यतन प्रक्रियेदरम्यान समस्या येत आहेत? काळजी नाही! तुम्ही UIDAI च्या टोल फ्री क्रमांक 1947 वर कधीही मदतीसाठी कॉल करू शकता. आधार माहिती अपडेट करणे असो, पीव्हीसी कार्डची माहिती मिळवणे असो किंवा एसएमएसद्वारे तपशील प्राप्त करणे असो, UIDAI मदतीसाठी येथे आहे. चुकवू नका – त्रास-मुक्त अनुभवासाठी आजच तुमची आधार माहिती अपडेट करा!


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button