नाशिकचे राजकारण

“आता मराठा आयोग…” छगन भुजबळांना आपल्याचं सरकारवर संशय


वेगवान नाशिक / WEGWAN NASHIK 

मुंबई, ता. 12 डिसेंबर 23  – माजी न्यायमूर्ती आणि राज्य मागासवर्ग आयोगाचे Commission for Backward Classes अध्यक्ष आनंद निरगुडे यांनी आपल्या पदावरून पायउतार केल्याने राज्याच्या राजकीय क्षेत्रात खळबळ उडाली आहे. अध्यक्षांसह तीन ते चार अतिरिक्त सदस्यांनी राजीनामे दिल्याने सरकारी दबावाला खतपाणी घातलं आहे. ओबीसी नेते आणि मंत्री छगन भुजबळ Chhagan Bhujbal  आता सरकारला धारेवर धरत आहेत. एक प्रकार भुजबळ यांनी यावर संशय व्यक्त केला आहे. य़ाचा अर्थ काय हे ….”Now the Maratha Commission…” Chhagan Bhujbal doubts his government

जोपर्यंत बाहेरुन दबाव येत नाही तोपर्यंत राज्य मागासवर्ग आयोगाचे सदस्य राजीनामा देणार नाहीत, असे भुजबळ यांनाही वाटतं त्यामुळे त्यांनी  शंका आहे की मराठा आयोग स्थापन करण्यासाठी प्रयत्न केले जात असावेत आणि हे राजीनामे आयोगातील अंतर्गत वाद आणि मतभेदांमुळे असू शकतात. कि त्यांच्या दबाव येत आहे.  मागील राजीनाम्याचा विचार करता ते हे एक महत्त्वाचे गूढ मानतात. किल्लारीकर, त्यानंतर हाके, मेश्राम, निरगुडकर, तरवाडकर. यांचेही राजीनामे आले.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

असे राजीनामे आल्यामुळे संपूर्ण आयोगाने राजीनामा दिला आहे. कारणे अस्पष्ट असली तरी दोन मंत्र्यांनी दबाव आणल्याचे मानले जाते. सरकारने दबाव आणला असला तरी त्या दबावाचे स्वरूप अद्याप उघड झाले नाही. दबावाच्या वैशिष्ट्यांबाबत स्पष्टता आवश्यक असल्याचे भुजबळ आवर्जून सांगतात. काही बाह्य प्रभावाशिवाय हे राजीनामे होणार नाहीत, असे ते ठामपणे सांगतात. अध्यक्ष हे उच्च न्यायालयाचे निवृत्त न्यायाधीश आहेत.

मराठा आयोगाबाबत निर्णय होत असण्याची शक्यता वर्तवली जात असून काही सदस्य निरगुडे यांच्या  कामवर अससमाधानी सल्याने त्यांच्या राजीनाम्याची मागणी करत असावेत. उलगडणाऱ्या घटना लवकरच जनतेला कळतील. राजीनाम्यांविरुद्ध सल्ला देऊनही भुजबळ म्हणतात की त्यांनी राजीनामे दिलेचं.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button