आर्थिकनाशिक ग्रामीण

Onion Market निर्य़ात बंद झाल्यानंतर कांद्याला काय भाव मिळाला लाईव्ह व्हिडीओ


वेगवान नाशिक / wegwan nashik

लासलगावः 9 डिसेंबर 23 केंद्र शासनाने Central Govt निर्यात  export बंदीची घोषणा केल्याने जिल्हयाताली कांदा व्यापाऱ्यांनी चांदवड येथे बैठक घेऊन बाजार समितीमध्ये कांदा लिलाव Onion auction हे बेमुदत बंद ठेवले आहे. नाशिक जिल्ह्यातील सर्व बाजार समित्यात लिलाव बंद असले तरी देखील लासलगावची उपबाजार समितीच्या विंचूर येथे कांदा लिलाव सुरू आहे.

नाशिक जिल्ह्यातील बाजार समित्यांचे लिलाव अनिश्चित काळासाठी स्थगित ठेवण्यात आले आहेत. आश्चर्य, आश्चर्य—लासलगावमधील विंचूर अपवाद आहे, कारण या बाजार समिती मध्ये कांद्याचे लिलाव सुरू आहे.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

येथेही कांद्याच्या  किमती कमी झाल्या, दीड ते दोन रुपये कांद्याला भाव मिळाला.  इतर बाजार समित्या बंद असल्याने सर्वांच्या नजरा विंचूरकडे लागल्या आहेत. कांदा विकू पाहणाऱ्या शेतकऱ्यांसाठी हे जाण्याचे ठिकाण आहे.

कांदा धोरणा

28 ऑक्टोबर रोजी, सरकारने कांद्याच्या किमतीवर नियंत्रण ठेवण्याचा प्रयत्न करत निर्यात दर $800 प्रति टन करण्याचा निर्णय घेतला. ही योजना ३१ डिसेंबरपर्यंत निश्चित करण्यात आली होती. ८ डिसेंबर २०२३ पर्यंत जलद गतीने, वाणिज्य विभागाने आम्हाला एक ट्विस्ट दिला. केंद्र सरकाराने आता थेट 31 मार्च 24 पर्यंत निर्यातवर पूर्णताह बंदी आणली.  यामुळे  कांदा उत्पादक शेतकरी निराश झाला.

 विंचुर येथे कांद्यासाठी रास्ता रोको

केंद्र सरकारने रात्रीतून अचानक कांदा निर्यात बंदीचा निर्णय घेतला आणि दुसऱ्या दिवशी नाशिक जिल्ह्यातील कांदा लिलाव ठप्प झाले. त्यामुळे काल शेतकरी रस्त्यावर उतरले. जिल्हयात ठिकठिकाणी आंदोलन झाल्यानंतर आज सलग दुसऱ्या दिवशी छत्रपती संभाजी नगर-नाशिक महामार्गावर विंचूर येथे स्वाभिमानी शेतकरी संघटनेने रास्ता रोको आंदोलन केले.

पहा निर्यात बंदी नंतर लाईव्ह कांदा मार्केटचा व्हिडीओ व्हिडीओ संपूर्ण पहा तेंव्हाच मार्केट कळेल


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button