नाशिक शहर

नाशिकः इंडियन ऑईलचा भव्य प्रकल्पलामुळे विकासाच्या चाकांना येणार गती

Nashik: Indian Oil's mega project इंडियन ऑइलने रिलायन्सनंतरचा सर्वात मोठा प्रकल्प  सुरू केल्याने नाशिकमध्ये नोकरीची संधी उपल्बध होणार आहे.   ओझरजवळील अक्राळे औद्योगिक वसाहतीमध्ये हा प्रकल्प उभा राहणार आहे.. तब्बल ५० एकरमध्ये पसरलेल्या या महत्त्वाकांक्षी प्रकल्पाला महाराष्ट्र औद्योगिक विकास महामंडळाकडून (एमआयडीसी) हिरवा कंदील मिळाला आहे.


वेगवान नाशिक / Wegwan Nashik / वेगवान बातम्या

नाशिकः 7 डिसेंबर 23 इंडियन ऑइलने रिलायन्सनंतरचा सर्वात मोठा प्रकल्प  सुरू केल्याने नाशिकमध्ये नोकरीची संधी उपल्बध होणार आहे.   ओझरजवळील अक्राळे औद्योगिक वसाहतीमध्ये हा प्रकल्प उभा राहणार आहे.. तब्बल ५० एकरमध्ये पसरलेल्या या महत्त्वाकांक्षी प्रकल्पाला महाराष्ट्र औद्योगिक विकास महामंडळाकडून (एमआयडीसी) हिरवा कंदील मिळाला आहे.

नाशिकला औद्योगिक नकाशावर आणण्याबरोबरच, स्थानिक अर्थव्यवस्थेला चालना देऊन रोजगाराच्या अनेक संधी उपलब्ध होतील अशी अपेक्षा आहे. इंडियन ऑइलची भव्य अभियांत्रिकी कार्यशाळा सुरू आहे,  येथे या आधीच इतर मोठ्या कंपन्यांनी भूखंड सुरक्षित केले आहेत आणि कायदेशीरतेच्या चक्रव्यूहात नेव्हिगेट केले आहे. खरं तर, दिवाळीपूर्वी आणि नंतर 25 हून अधिक लघुउद्योगांनी त्यांच्या बांधकाम प्रकल्पांना सुरुवात केली आहे.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

मेक इन इंडिया’च्या धर्तीवर ‘निमा’च्या ‘मेक इन नाशिक’अंतर्गत दिंडोरीत अनेक उद्योगांनी आपल्या विस्तारासाठी जागेची मागणी केली आहे. अक्राळे येथे उद्योग उभारणीस प्राधान्य दिले जात असून, जिल्ह्यातील पंचतारांकित औद्योगिक वसाहतीकडे वाटचाल करीत असलेल्या अक्राळे औद्योगिक वसाहतीला उद्योजक प्राधान्य देत आहेत.

जिल्ह्य़ात झपाट्याने पंचतारांकित औद्योगिक केंद्रात रूपांतरित होत आहे. हे क्षितिजावर सुरत-चेन्नई ग्रीनफिल्ड महामार्गासह, ओझर विमानतळ आणि गुजरात महामार्गाजवळ रणनीतिकदृष्ट्या स्थित आहे. यामुळे देशभरातील दळणवळण सुविधा वाढतील यात शंका नाही

रिलायन्स ग्रुप, इंडियन ऑइल आणि कृषी प्रक्रिया कंपन्यांसह उद्योगधंदे या औद्योगिक वसाहतीमध्ये कोण आहेत. डोमिनो इफेक्ट? टर्बोचार्ज केलेले आर्थिक चक्र केवळ जिल्ह्यातच नाही तर राज्यभर गाजत आहे.

रिलायन्स आधीच फार्मा क्षेत्रात एक मोठा प्रकल्प सुरू करत आहे आणि आता एक वर्षापासून सुरू आहे. महाराष्ट्र प्रदूषण नियंत्रण मंडळ (MPCB) आणि MIDC या दोन्हींच्या मान्यतेसह पहिल्या टप्प्यात 300 कोटींहून अधिक गुंतवणूक झाली. आणि रिलायन्सच्या टाचांवर, इंडियन ऑइलने 22 नोव्हेंबर 2002 रोजी दिवाळीच्या आधी बांधकाम परवानगी मिळवली. 50-एकरच्या भूखंडावर 74,810 चौरस मीटरच्या मोठ्या योजनांसह, या प्रकल्पाच्या प्रगतीची चाके आता गतीने सुरू आहेत.

रिलायन्स गाथा नंतर, इंडियन ऑइल केंद्रस्थानी आहे, नाशिकच्या औद्योगिक पराक्रमात एक नवीन अध्याय चिन्हांकित करते.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button