शेती

Cyclone Michaung UPDATE मिचौंग चक्रीवादळाचा वेग 90 ते 110 किमीवर पोहचला, महाराष्ट्रावर परिणाम?

Cyclone Michaung UPDATE मिचाँग चक्रीवादळ हे उत्तर हिंदी महासागर प्रदेशातलं यंदाच्या मोसमातलं सहावं चक्रीवादळ असून यंदा सहापैकी पाच चक्रीवादळं ही तीव्र किंवा त्यापेक्षा जास्त मोठ्या क्षमतेची होती.


वेगवान / वेगवान नाशिक / Wegwan Nashik 

चेन्नईः ( वृत्तसंस्था ) 5 डिसेंबर 23  बंगालच्या उपसागरात निर्माण झालेल्या ‘मिचौंग’ चक्रीवादळाने आंध्र प्रदेशच्या किनारपट्टीवर बापतलाजवळ धडक दिली आहे. पुढील दोन तास या वादळाची जमिनीवर पडण्याची प्रक्रिया सुरू राहण्याची शक्यता आहे, ज्यामुळे या भागात मुसळधार पाऊस पडेल. सध्या, किनारपट्टीवर ताशी 90-100 ते 110 किमी वेगाने वारे वाहत आहेत, ज्यामुळे किनारपट्टीला धोक्याचा इशारा देण्यात आला आहे. इंडिया टुडेने चक्रीवादळ मिचौंगच्या प्रभावाचे वृत्त दिले आहे.

आंध्र प्रदेशातील बापतला येथे समुद्र खवळला असून लाटा उसळत आहेत. मिचौंग चक्रीवादळ बापतला परिसरात भरतीच्या लाटांसह आपली उपस्थिती दर्शवत आहे. हवामानाची स्थिती गंभीर असून रहिवाशांना सावधगिरी बाळगण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.

5 डिसेंबर रोजी दुपारी 1:30 वाजेपर्यंत, चक्रीवादळ Michaung आंध्र प्रदेश किनारपट्टीवर मध्यभागी 10 किमी प्रतितास वेगाने उत्तरेकडे सरकत आहे. सध्या, ते लँडफॉल प्रक्रियेच्या मध्यभागी, दक्षिण आंध्र प्रदेश किनारपट्टीवर केंद्रित आहे.

येत्या दोन तासांत आंध्र प्रदेश किनारपट्टीवर वाऱ्याचा वेग वाढण्याची शक्यता आहे. या भागात मुसळधार पावसासह ताशी 90 ते 100 किमी वेगाने वारे वाहतील, असा हवामान खात्याचा अंदाज आहे. चक्रीवादळ Michaung च्या पुढील अद्यतनांसाठी संपर्कात रहा.

महाराष्ट्रावर काय परिणाम?

महाराष्ट्रावर हे चक्रीवादळ थेट धडकणार नाहीये, पण त्याच्या प्रभावामुळे 6 आणि 7 डिसेंबरला विदर्भातील काही भागांत वादळी वारे वाहण्याची शक्यता आहे. तसंच महाराष्ट्र आणि मध्य भारतातील तापमानावरही त्याचा परिणाम होऊ शकतो.

हे चक्रीवादळ आणि वेस्टर्न डिस्टर्बन्स यांच्यामुळे यंदा डिसेंबरमध्ये राज्यातलं तापमान नेहमीपेक्षा थोडं जास्त राहील असा अंदाज भारतीय हवामान विभागाचे मुख्य संचालक मृत्यूंजय मोहोपात्रा यांनी काही दिवसांपूर्वी वर्तवला होता.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button