नाशिकचे राजकारण

मोठा भाऊ उपसरपंच झाला.. अन…लहान भावाने असं काही केलं की…


वेगवान बातम्या / WEGWAN 

 सांगलीः 2 डिसेंबर 2023:  आपण अनेकदा भावंडांच्या भांडणाबद्दल ऐकतो, विशेषत: जेव्हा संपत्तीचा प्रश्न येतो, परंतु आज आम्ही अशी बातमी शेअर करतो ज्यामुळे तुम्हाला भावांच्या बंधनावर विश्वास बसेल. सांगलीतील खिलारे बंधूंना भेटा, विशेषतः सांगली, महाराष्ट्रातील आटपाडी हे गाव. त्यांची कहाणी आधुनिक काळातील राम-लक्ष्मण जोडीपेक्षा कमी नाही!

ती एवढी हसली एवढी हसली…तीला कोणी थांबु शकले नाही.. पहाचं व्हिडीओ

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

शेवटी चक्रीवादळ उठलचं.. महाराष्ट्राला मुसळधार पावसाचा धोका

अंकुश खिलारे, धाकटा भाऊ, त्याचा मोठा भाऊ साहेबराव खिलारे (Elder Brother Become Deputy Sarpanch )यांच्यासाठी एक अनोखी इच्छा होती – त्यांनी उत्कृष्ट काम करावे, त्यांच्या कार्याची ओळख व्हावी आणि सकारात्मक प्रभाव पाडावा अशी त्यांची इच्छा होती. बरं, अंदाज लावा काय? स्वप्ने सत्यात उतरतात! साहेबराव खिलारे आता त्यांच्या गावचे उपसरपंच आहेत आणि ही गोष्ट इथेच संपत नाही.

करगणी गावातील अंकुशचे Ankush स्वप्न होते की आपल्या भावाचा प्रभाव विशेषत: पंथक्रोशीत नवीन उंची गाठावा. आणि अंदाज लावा काय झाले? थोरले बंधू साहेबराव खिलारे यांनी करगणी गावात उपसरपंचपद मिळविले. त्यानंतर काय झाले, अशी चर्चा शहरात आहे.

मोठा भाऊ उपसरपंचची प्रतिष्ठित भूमिका प्राप्त करतो आणि धाकट्याने हा मैलाचा दगड विलक्षण पद्धतीने साजरा करण्याचे ठरवले. अंकुश खिलारे, आनंदाच्या भव्य हावभावात, हेलिकॉप्टरने गावात आणि राम मंदिराच्या शिखरावर फिरतो. सांगली जिल्ह्यातील आटपाडी तालुक्यातील करगणी गावातील खिलारे बंधूंचे प्रेम आणि सौहार्द सध्या चर्चेत आहे.

 

परदेशात व्यावसायिक असलेला अंकुश त्याचा मोठा भाऊ साहेबराव यांच्यावर शेती आणि कुटुंबाची जबाबदारी सोपवतो. त्यांच्यामध्ये मैल असूनही, बंध मजबूत आहे. हेलिकॉप्टरने तीन ते चार तास प्रदक्षिणा घातल्याने रहिवाशांमध्ये आनंद आणि आश्चर्याचे वातावरण पसरल्याने गावात अक्षरशः जल्लोष झाला.

खिलारे कुटुंबाने वर्षानुवर्षे एक स्वप्न बाळगले होते – त्यांच्यापैकी एकाला गावचा सरपंच किंवा उपसरपंच म्हणून पाहण्याचे. दोन दशकांपूर्वी त्यांनी दुर्योधन खिल्लारेसोबतची ही संधी गमावली होती. मात्र, या वर्षी साहेबराव खिलारे यांनी उपसरपंचपदाच्या भूमिकेत पाऊल टाकत कुटुंबाचे दीर्घकाळचे स्वप्न पूर्ण केले. या आनंदाच्या प्रसंगी, अंकुश खिलारे या प्रेमी भावाने कोणताही खर्च न करता लाखो रुपये खर्च करून गावाभोवती आणि राम मंदिराच्या शिखरावर हेलिकॉप्टरने फेरफटका मारला.

आता, यालाच तुम्ही भावंडांच्या प्रेमाची, स्वप्नांची पूर्णता आणि एकत्र साजरे करणाऱ्या गावाची कहाणी म्हणता. खिलारे बंधूंनी करगणी गावाच्या हृदयस्पर्शी घटनाक्रमात आपले नाव कोरले आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button