नाशिक क्राईम

शेवटी चक्रीवादळ उठलचं.. महाराष्ट्राला मुसळधार पावसाचा धोका


वेगवान WEGWAN

पुणे | 2 डिसेंबर 2023: Michaung Cyclone नागरिकानो सावधान! भारताला नव्या चक्रीवादळाचा धोका आहे. बंगालच्या उपसागरात कमी दाबाचे क्षेत्र निर्माण झाले आहे आणि ते पूर्ण चक्रीवादळात रूपांतरित होण्याच्या तयारीत आहे. 3 डिसेंबर रोजी नैऋत्य बंगालच्या उपसागरात मिचौंग चक्रीवादळ Michaung Cyclone  आदळण्याची शक्यता असून, त्याचा परिणाम महाराष्ट्रावर होणार आहे.या चक्रीवादळामुळे महाराष्ट्रात सुध्दा वा-याची गती वाढणार आहे.  Finally, the cyclone arose.. Maharashtra is in danger of heavy rain

अजीत पवारांनी आज तर शरद पवारांबद्दल मोठा गौप्यस्फोट केलायं

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

या चक्रीवादळामुळे महाराष्ट्रात काही अनपेक्षित पावसासाठी सज्ज व्हा. शुक्रवारी उत्तर महाराष्ट्र, मराठवाडा, कोकण आणि विदर्भात पावसाची शक्यता हवामान the weather खात्याने वर्तवली आहे. आणि अंदाज काय? चक्रीवादळाचा प्रभाव एवढ्यावरच थांबणार नाही – देशाच्या दक्षिण भागातही त्याची उपस्थिती जाणवत आहे.

Gautami Patil नाचता नाचता.. गौतमी पाटील घुंगरु चित्रपटात

3 ते 5 डिसेंबरसाठी हे आहे स्कूप: बंगालच्या उपसागरातील Bay of Bengalकमी दाबाचे क्षेत्र चक्रीवादळ बनण्याच्या तयारीत आहे, 3 डिसेंबर ते 5 डिसेंबर या कालावधीत देशभरात मुसळधार पाऊस heavy rain पडेल. लोकांनो, संयम बाळगा! चक्रीवादळामुळे तामिळनाडू किनारपट्टी आणि आंध्र प्रदेशसाठी भारतीय हवामान विभागाने ‘ऑरेंज’ अलर्ट Orange’ alert जारी केला आहे.

तामिळनाडूमधील उत्तर किनारा, पुडुचेरी आणि कराईकलमध्ये अतिवृष्टीसाठी हाय अलर्टवर आहे. बंगालच्या उपसागरात निर्माण झालेले हे चक्रीवादळ ताशी 9 किमी वेगाने पश्चिम-उत्तर-पश्चिम दिशेने पुढे जात आहे. पुढील 12 तासांत हे वादळ खोल दाबाच्या पट्ट्यात रूपांतरित होणार आहे.

 

केंद्र व राज्य हाय अलर्टवर

चक्रीवादळाच्या धोक्याला उत्तर देण्यासाठी केंद्र आणि राज्य सरकार दोन्ही हाय अलर्टवर आहेत. केंद्रीय सचिव राजीव गौबा यांनी सखोल आढावा घेतला आहे आणि तामिळनाडूचे मुख्यमंत्री एम.के. स्टॅलिन यांनी 12 जिल्हा प्रशासनासोबत बैठक घेऊन खबरदारीच्या उपाययोजनांचे आदेश जारी केले आहेत. चक्रीवादळाच्या प्रभावासाठी महाराष्ट्र maharashtra रडारवर आहे आणि पुढील दोन ते तीन दिवस राज्यातील अनेक भागात पावसासाठी सज्ज व्हा. मुंबई, तापमानात घट आणि हवेतील आर्द्रता वाढण्यासाठी सज्ज व्हा.

ऑक्टोबरला फ्लॅशबॅक:

दोन महिन्यांपूर्वी ऑक्टोबरमध्ये अरबी समुद्रात भीषण चक्रीवादळ आले होते. 21 ऑक्टोबर रोजी दक्षिण-पूर्व अरबी समुद्रात ‘तेज’ नावाचे चक्रीवादळ तयार झाले. अरबी समुद्रात जन्मलेले चक्रीवादळ 26 अखेर ओमानच्या दिशेने निघाल्यानंतर शांत झाले.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button