नाशिकचे राजकारण

अजीत पवारांनी आज तर शरद पवारांबद्दल मोठा गौप्यस्फोट केलायं


वेगवान नाशिक / wegwan 
1 डिसेंबर 2023:  कर्जतमध्ये गेल्या दोन दिवसांपासून राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अधिवेशन जोरात सुरू आहे, ज्यामध्ये पक्षाची वाढ आणि आगामी लोकसभा निवडणुकीची तयारी यावर चर्चा होत आहे. या बैठकीत पडद्यामागील घडामोडींवर प्रकाश टाकत राष्ट्रवादी काँग्रेसमधील नुकत्याच झालेल्या फुटीवरही चर्चा झाली. राष्ट्रवादीचे नेते आणि राज्याचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी पक्षविभागणीवरून राष्ट्रवादीचे नेते शरद पवार यांच्यावर थेट निशाणा साधला. या खुलाशामुळे राजकीय वर्तुळात जोरदार चर्चा रंगली आहे. Ajit Pawar today made a big secret about Sharad Pawar
Gautami Patil नाचता नाचता.. गौतमी पाटील घुंगरु चित्रपटात
Chhagan Bhujbal छगन भुजबळ फोन उचलतं नाही म्हणून 11 मेसेज करुन दिली धमकी

या घटनांवर चिंतन करताना अजित पवार यांनी 2 जुलै रोजी शिंदे-भाजप सरकारमध्ये सामील झाल्याच्या शपथविधीची आठवण केली. 30 जून रोजी झालेल्या कार्यकारिणीच्या बैठकीत आणखी एक बैठक झाली. मतभेद असतानाही सर्व आमदार वेगळे झाले. आमच्या निर्णयावर नेतृत्व खूश नव्हते. 2 जुलैचा निर्णय आवडला नाही तर 17 जुलैला चव्हाण केंद्रात का बोलावले होते, असा सवाल अजित पवार यांनी केला. आमचा निर्णय योग्य ठरला नाही तर मंत्र्यांना चर्चेसाठी का बोलावले होते ? आमदार अनिच्छेने असूनही चर्चेनंतर सुरळीत तोडगा निघेल या अपेक्षेने ते उपस्थित राहिले. मात्र, अजित पवार यांनी वेळ निघून गेल्यावर भर दिला.

 

आम्हाला सरकार चालविता येणार नाही का

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

12 ऑगस्ट रोजी मला एका उद्योगपतीने पुण्यात जेवायला बोलावलं. काही गोष्टींची चर्चा झाली. जेवणाला वरिष्ठ (शरद पवार) असतील. जयंत पाटील असतील असं मला त्या उद्योगपतीने सांगितलं. तिथेही चर्चा झाली. सुरळीत होईल सांगितलं गेलं. त्यानंतर दीड महिना झाला. करायचं नव्हतं तर गाफिल का ठेवायचं? कशासाठी करत आहात? कुणासाठी करत आहात? आम्ही राष्ट्रवादी म्हणूनच काम करत आहोत ना. आम्ही राज्यात फिरू शकत नाही का? आम्ही सरकार चालवू शकत नाही का?, असा सवाल त्यांनी केला.

या कार्यक्रमादरम्यान, अजित पवार यांनी पक्ष कार्यकर्त्यांना सूचनाही दिल्या, त्यांना त्यांच्या कामांवर लक्ष केंद्रित करण्याचे आवाहन केले आणि न्यायालयीन लढाया, पक्षांतर बंदी आणि यासारख्या गोष्टींनी भरकटू नका. तातडीवर जोर देऊन, त्यांनी सांगितले की लोकसभा निवडणुकीसाठी केवळ 100 दिवस शिल्लक आहेत, कार्यकर्त्यांनी घरी परतताच त्यांचे प्रयत्न सुरू करण्याचे आवाहन केले.

कार्यक्रमानंतर अजित पवार यांनी प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधला, प्रकाश आंबेडकर यांनी देशात आणि राज्यात दंगलीचे भाकीत करणाऱ्या टिप्पणीला उत्तर दिले. देशाबाबत भाष्य करणे टाळताना अजित पवार यांनी राज्यात असे काही होणार नाही याची काळजी घेतली जाईल, असे आश्वासन दिले.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button