नाशिक क्राईम

अरे..देवा महाराष्ट्रात पुन्हा गारपीट होणार!


वेगवान नाशिक / साहेबराव ठाकरे

नाशिकः 30 नोव्हेंबर 23 – मान्सूनचा हंगाम संपून बराच कालावधी लोटला असला तरी महाराष्ट्राच्या विविध भागात अनपेक्षित पाऊस पडत आहे. या असामान्य हवामान घटनेचे कारण बंगालच्या उपसागरात आणि अरबी समुद्रात सुरू असलेल्या हालचालीं आहे.

हवामान खात्याने दिलेल्या माहितीनुसार, नाशिक आणि मराठवाड्यासह मध्य महाराष्ट्रात गारपीट होण्याची शक्यता आहे. येत्या दोन-तीन दिवसांत राज्यात अवकाळी हवामान राहण्याची शक्यता आहे. आगामी ४८ तासांत विदर्भात काही ठिकाणी विजांच्या कडकडाटासह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

Nashik Whatsapp Group Join
whatsapp channel Join

नाशिक, पुणे, अहमदनगर, बीड आणि औरंगाबाद येथे पावसाचा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे. गारपीट आणि मुसळधार पावसाची शक्यता असल्याने शेतकऱ्यांना सावधगिरी बाळगण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.

सध्या, ईशान्य अरबी समुद्रात चक्राकार वाऱ्याची स्थिती निर्माण झाली आहे आणि बंगालच्या उपसागरावर एक तीव्र कमी दाबाचे क्षेत्र विकसित झाले आहे. या घटकांच्या संयोजनामुळे 30 तारखेपासून वाऱ्याच्या स्थितीत बदल होण्याची अपेक्षा आहे, 2 डिसेंबरच्या सुमारास त्याची तीव्रता चक्रीवादळात बदलेल.

नाशिकः पुन्हा दमदार पावसाची हजेरी

 

देशात सध्या तापमानात चढ-उतार होत आहेत. राज्याच्या बहुतांश भागात ढगाळ वातावरण निर्माण झाले असून, त्यामुळे उत्तर महाराष्ट्रात थंडीचा कडाका वाढला आहे. कोकण किनारपट्टीवर पावसाचे ढग घिरट्या घालत असले तरी येथे अपेक्षित पाऊस तुलनेने कमी आहे. सातारा आणि सांगली येथे किमान तापमानाची नोंद होण्याची शक्यता आहे..


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button