Games

IND vs SL Asia Cup 2023 Final भारत आठव्यांदा आशिया चषक चॅम्पियन बनला, फायनलमध्ये श्रीलंकेचा 10 गडी राखून पराभव केला.


वेगवान / WEGWAN

रविवारी झालेल्या आशिया चषकाच्या अंतिम सामन्यात भारताने घरच्या संघ श्रीलंकेचा १० गडी राखून पराभव करत विजेतेपद पटकावले. खरे तर भारताला ५१ धावा करण्यासाठी केवळ औपचारिकता पूर्ण करायची होती. आणि त्याचे दोन्ही सलामीवीर शुभमन गिल (नाबाद 27), इशान किशन (नाबाद 23) यांनी वेगवान सुरुवात करून श्रीलंकेचा अवघ्या 6.1 षटकात 10 गडी राखून पराभव केला. आणि जर हे शक्य झाले, तर त्यामागे सर्वात मोठा जबाबदार मोहम्मद सिराज होता, ज्याने पहिल्या डावात घरच्या फलंदाजांना पराभूत केले.

भारत विरुद्ध श्रीलंका अंतिम सामना LIVE स्कोअर एशिया कप 2023: भारतीय संघाला विजेतेपदासाठी 51 धावांचे सोपे लक्ष्य मिळाले आहे. श्रीलंका संघासाठी यष्टिरक्षक फलंदाज कुसल मेंडिसने सर्वाधिक १७ धावा केल्या. तर दुशान हेमंताने 13 धावा केल्या. याशिवाय एकाही फलंदाजाला दुहेरी आकडा गाठता आला नाही. तर 5 फलंदाजांना खातेही उघडता आले नाही. IND vs SL Asia Cup 2023 Final: Lanka’s focus on just 51 runs for India

भारतीय संघासाठी वेगवान गोलंदाज मोहम्मद सिराजने 7 षटकात 21 धावा देत 6 बळी घेतले. तर हार्दिक पांड्याने 2.2 षटकात 3 धावा देत 3 बळी घेतले. तर जसप्रीत बुमराहला 1 यश मिळाले.

भारतीय संघाने अंतिम सामना जिंकल्यास विक्रमी आठव्यांदा आशिया चषकावर कब्जा केला गेला. आशिया चषकाच्या एकदिवसीय फॉर्मेटमध्ये उभय संघांमध्ये 20 सामने खेळले गेले, त्यापैकी 10 सामने भारताने जिंकले, तर श्रीलंकेनेही 10 सामने जिंकले. टीम इंडियाने यापूर्वी 7 वेळा आशिया कप जिंकला होता, त्यापैकी 5 वेळा भारताने फायनलमध्ये श्रीलंकेचा पराभव केला होता. अंतिम सामन्यात विराट कोहली आणि रोहित शर्माकडून दमदार कामगिरीची होती.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button