महाराष्ट्रात जुनी पेन्शन योजना लागू होणार?


वेगवान नाशिक

मुंबईः महाराष्ट्रावर 6.5 लाख कोटी रुपयांचे कर्ज असून जुनी पेन्शन योजना (OPS) पुन्हा सुरू केल्याने दरवर्षी 1.10 लाख कोटी रुपयांचा अतिरिक्त बोजा पडेल, असे महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी  विधान परिषदेत सांगितले.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांचे लवकरच विवाहाचे योग

तर केंद्रातील अटलबिहारी वाजपेयी सरकारने 2004 मध्ये आणलेल्या नवीन पेन्शन योजनेच्या जागी ओपीएस पुन्हा लागू करण्याची मागणी काँग्रेससारखे पक्ष करत असून ते सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी अधिक फायदेशीर असल्याचा दावा करतात. यावर सुधीर तांबे यांच्या ओपीएसवरील प्रश्नाला विधान परिषद सदस्य उत्तर देत होते.

Share Market शेअर बाजारात पडझड, सेन्सेक्स ६००अंकांनी तर निफ्टी १४९ अंकांनी घसरण

तर यावर फडणवीस म्हणाले, “प्रत्येक सरकारला आपल्या कर्मचाऱ्यांना खूश करायचे असते. मात्र, 1982 ची जुनी पेन्शन योजना लागू करणे सध्या तरी शक्य नाही. योजना लागू झाल्यास राज्य सरकारला व्याज भरण्यासाठी कर्ज घ्यावे लागेल. त्यात महसुली तूट सध्या खूप जास्त आहे.

तसेच दुसरीकडे, विधानसभेत आणखी एका विषयावर फडणवीस म्हणाले की, महाराष्ट्र राज्य वीज वितरण कंपनी लिमिटेडमध्ये एकूण 26,648 तांत्रिक आणि अतांत्रिक श्रेणीतील तीन आणि चार पदे रिक्त आहेत. कंत्राटी कामगारांना सेवेत थेट सामावून घेता येणार नाही, मात्र भरती प्रक्रियेत त्यांना प्राधान्य दिले जाईल, असे ते म्हणाले.

आता FD वर मजबूत मिळवा व्याज! ही बँक देतेय इतक्या टक्क्यापर्यंत व्याज


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *