Share Market शेअर बाजारात पडझड, सेन्सेक्स ६००अंकांनी तर निफ्टी १४९ अंकांनी घसरण


वेगवान नाशिक

मुंबईः भारतीय शेअर बाजारात शुक्रवारी सलग पाचव्या दिवशी घसरण पाहायला मिळाली आणि आज 600 हून अधिक अंकांच्या तोट्याने व्यवहार सुरू झाला. गुंतवणूकदारांनी आज सुरुवातीपासूनच प्रॉफिट बुकींगचा आग्रह धरल्याने अनेक समभागांमध्ये घसरण दिसून आली. गेल्या 5 सत्रात सेन्सेक्स 2 हजार पेक्षा जास्त अंकांनी घसरला आहे.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांचे लवकरच विवाहाचे योग

आज सकाळी सेन्सेक्स 620 अंकांच्या घसरणीसह 60,206 वर उघडला आणि व्यवहाराला सुरुवात झाली, तर निफ्टी 149 अंकांच्या घसरणीसह 17,978 वर उघडला आणि व्यवहाराला सुरुवात झाली. कोरोनामुळे आज जागतिक बाजारात घसरण झाली, ज्याचा परिणाम देशांतर्गत गुंतवणूकदारांच्या भावनेवरही दिसून आला.

यामुळेच आज सुरुवातीपासूनच गुंतवणूकदारांनी विक्री आणि नफा बुक करण्यास सुरुवात केली. मात्र, व्यवसाय वाढल्याने सेन्सेक्स आणि निफ्टीमध्ये किंचित सुधारणा होत आहे. सकाळी 9.32 वाजता सेन्सेक्स 345 अंकांनी घसरून 60,482 वर व्यापार करत होता, तर निफ्टी 110 अंकांच्या घसरणीसह 18,015 वर व्यापार करत होता.

आता FD वर मजबूत मिळवा व्याज! ही बँक देतेय इतक्या टक्क्यापर्यंत व्याज

टाटा मोटर्स, टाटा स्टील, विप्रो, हिंदाल्को आणि इन्फोसिस यांसारख्या कंपन्यांमध्ये गुंतवणूकदारांनी आज सुरुवातीपासूनच विक्री सुरू केली आणि सततच्या प्रॉफिट बुकींगमुळे या कंपन्यांचे शेअर्स टॉप लॉसर्सच्या यादीत आले. दुसरीकडे, सन फार्मा, डॉ. रेड्डीज लॅबोरेटरीज, सिप्ला आणि ओएनजीसी यांसारख्या कंपन्यांमध्ये खरेदी दिसून आली, ज्यामुळे हे समभाग सर्वाधिक लाभदायक ठरले. तर आजचा व्यवसाय क्षेत्रनिहाय पाहिला, तर सर्वजण लाल चिन्हावर व्यवसाय करत आहेत. निफ्टी मीडिया, मेटल आणि पीएसयू बँक निर्देशांक 2 टक्क्यांपर्यंत घसरत आहेत. आज निफ्टी मिडकॅप 100 आणि स्मॉलकॅप 100 मध्येही 2 टक्क्यांची घसरण झाली, तर बाजारातील अस्थिरता निर्देशांक 4 टक्क्यांनी वाढला आहे.

राहुल शेवाळेंच्या अडचणीत वाढ


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *