नाकातून देण्यात येणा-या त्या लसीला केंद्र सरकारची मंजुरी


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः कोरोनाविरुद्धच्या लढाईत भारताला आणखी एक महत्त्वाचे शस्त्र मिळाले असून चीनमध्ये सुरू असलेल्या कोरोनाच्या कहरात भारत बायोटेकच्या नाकातील लसीला केंद्र सरकारकडून मंजुरी मिळाली आहे. ही एक अनुनासिक लस आहे आणि आता फक्त नाकात दोन थेंब टाकून कोरोनाला निष्प्रभ करता येते. तर ही लस आजपासून म्हणजेच शुक्रवारपासून लसीकरण मोहिमेत समाविष्ट केली जात आहे. त्यामुळे ज्या लोकांनी Covaxin आणि Covishield घेतले आहेत ते देखील ही लस घेऊ शकतात.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांचे लवकरच विवाहाचे योग

याबाबत  केंद्रीय आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया यांनी गुरुवारी राज्यसभेत सांगितले की, तज्ज्ञ समितीने अनुनासिक लसीला मान्यता दिली आहे. भारत बायोटेकची ही अनुनासिक लस आजपासून कोविन अॅपवर समाविष्ट होणार असल्याचे सांगण्यात येत असून ही लस केवळ खासगी रुग्णालयांमध्येच उपलब्ध होणार आहे. त्यामुळे लवकरच सरकार सरकारी रुग्णालयांपासून ते बाजारपेठेत उपलब्ध करून देऊ शकते, असा विश्वास आहे.

महाराष्ट्रात जुनी पेन्शन योजना लागू होणार?

तसेच  या लसीला मान्यता मिळाल्याने आता कुणालाही लसीसाठी इंजेक्शन घेण्याची गरज भासणार नाही, तर तो नाकात दोन थेंब टाकूनही ही लस घेऊ शकतो. त्यामुळे आता नाकावाटे देणाऱ्या लसीचा लसीकरण मोहिमेत भर पडली आहे.

Share Market शेअर बाजारात पडझड, सेन्सेक्स ६००अंकांनी तर निफ्टी १४९ अंकांनी घसरण


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *