या कंपनीने गुंतवणूकदारांना दिला जबरदस्त परतावा


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः शेअर बाजारातील आयटी कंपन्यांच्या शेअर्सची कामगिरी अलीकडे सुस्त दिसत असून त्यांच्या शेअर्सवर दबाव आहे. दरम्यान, अशा काही कंपन्या आहेत ज्यांनी त्यांच्या गुंतवणूकदारांना उत्कृष्ट परतावा दिला आहे. तर सीके बिर्ला समूहाची कंपनी असलेल्या BirlaSoft ने दीर्घ मुदतीत आपल्या गुंतवणूकदारांना मल्टीबॅगर परतावा दिला असून केवळ 12,000 कोटी रुपये गुंतवणाऱ्या गुंतवणूकदारांनाही यामुळे वेठीस धरले आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांनी विशेष सावधगिरी बाळगा

बिर्लासॉफ्टचे शेअर्स, 21 डिसेंबर रोजी राष्ट्रीय शेअर बाजारात किंचित वाढीसह 299.75 रुपयांवर बंद झाले. त्याचबरोबर या वर्षात कंपनीच्या शेअर्सची किंमत 47 टक्क्यांहून अधिक घसरली आहे. मात्र, आता त्याच्या शेअर्समध्ये रिकव्हरी दिसून येत असून शेअर पुन्हा रिकव्हर होत आहे.

Gold Price Today सोने चांदीच्या दरात मोठी वाढ

तर बिर्लासॉफ्टच्या शेअरची किंमत गेल्या 21 वर्षांत प्रचंड वाढली असून या काळात कंपनीच्या शेअर्सची किंमत 810 पटीने वाढली आहे. 2 सप्टेंबर 2001 रोजी त्याच्या शेअर्सची किंमत फक्त 37 पैसे होती. तर आज त्याचे शेअर्स 299.75 रुपयांवर व्यवहार करत आहेत. म्हणजेच 21 वर्षांपूर्वी एखाद्या गुंतवणूकदाराने या कंपनीत केवळ 12 हजार रुपये गुंतवले असते तर आज त्याचे मूल्य 1 कोटी रुपयांपर्यंत वाढले असते.

आज पेट्रोल डिझेलचे दर स्वस्त कि महाग? पहा

तसेच  बिर्लासॉफ्ट शेअर्सवर या वर्षी प्रचंड दबाव दिसून आला पण आता पुन्हा रिकव्हरी दिसून येत असून या वर्षी, 10 जानेवारी 2022 रोजी, त्याचे शेअर्स 585.85 रुपयांच्या विक्रमी उच्चांकावर पोहोचले. यानंतर ते तुटण्यास सुरुवात झाली आणि 28 ऑक्टोबर 2022 पर्यंत त्याच्या शेअर्सची किंमत 56 टक्क्यांनी घसरून 262.30 रुपये झाली. मात्र, त्यानंतर शेअर्सची खरेदी पुन्हा वाढली आणि आतापर्यंत 14 टक्क्यांनी वसुली झाली आहे. पण आताही ती त्याच्या विक्रमी उच्च पातळीपासून 49 टक्के सूटवर आहे.

शस्त्रांसह फिल्मी स्टाईलमध्ये बनवली रील, अटकेनंतर मोठे रहस्य उघड


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *