महिंद्राच्या नवीन SUV XUV 500 चा टीझर रिलीज, जाणून घ्या कधी होणार लॉन्च


वेगवान नाशिक

महिंद्रा अँड महिंद्राचे मुख्य डिझाइन अधिकारी प्रताप बोस यांनी आगामी नवीन महिंद्रा एसयूव्हीचा पहिला टीझर रिलीज केला आहे. टीझरमध्ये विंडशील्ड आणि कुबड्याचा मागील भाग असलेले मॉडेलचे सिल्हूट दाखवले आहे. हे Mahindra BE.05 EV संकल्पनेसारखे दिसते. जे 15 ऑगस्ट 2022 रोजी सादर करण्यात आले. इलेक्ट्रिक SUV संकल्पनेची लांबी 4370mm, रुंदी 1900mm आणि उंची 1635mm आहे आणि तिचा व्हीलबेस 2775mm आहे.

या कंपनीच्या कार होणार महाग

महिंद्रा BE.05 EV संकल्पनेमध्ये कोनीय सी-आकाराचे हेडलॅम्प, प्रमुख एअरडॅम, साइड ग्लॉसी ब्लॅक क्लॅडिंग, स्क्वेअर ऑफ व्हील आर्च, फ्लश डोअर हँडल, स्लोपिंग रुफलाइन, शार्पली डिझाइन केलेले मागील बंपर आणि सी-आकाराचे टेललॅम्प आहेत. नवीन महिंद्रा SUV छेडछाड ब्रँडमधील आगामी Hyundai Creta आणि Maruti Suzuki Grand Vitara यांना टक्कर देऊ शकते. तर कार निर्मात्याने पुष्टी केली आहे की नवीन जनरेशन महिंद्रा XUV500 क्रेटा म्हणून सादर केली जाईल.

तसेच कंपनीच्या उत्पादन लाइनअपमध्ये, नवीन Mahindra XUV500 (कोडनेम – S301) XUV300 च्या वर आणि XUV700 च्या खाली असेल. ते XUV700 सोबत प्लॅटफॉर्म शेअर करेल आणि प्रताप बोस यांच्या नेतृत्वाखालील महिंद्रा ऑटोमोटिव्ह डिझाइन युरोप (M.A.D.E) टीमने डिझाइन केले आहे. SUV च्या इंजिन सेटअपमध्ये महिंद्रा XUV300 subcompact SUV मधून 1.2L टर्बो पेट्रोल आणि 1.5L डिझेल युनिट समाविष्ट असू शकते.

कार निर्मात्याने नवीन XUV500 ला मोठ्या टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम, ADAS , प्रीमियम ऑडिओ सिस्टम, इलेक्ट्रिक सनरूफ, एकाधिक एअरबॅग्ज आणि इतर प्रगत वैशिष्ट्यांसह पॅक करण्याची अपेक्षा आहे. आत्तापर्यंत, कार निर्मात्याने नवीन SUV सादर करण्याची तारीख अद्याप उघड केलेली नाही. पण 2023 च्या उत्तरार्धात ते बाहेर येणे अपेक्षित आहे. तसेच नवीन Mahindra SUV च्या किमती बेस मॉडेलसाठी 10 लाख रुपयांपासून सुरू होऊन टॉप-एंड प्रकारासाठी 17 लाखांपर्यंत जाण्याची शक्यता आहे.

या पिकाची लागवड करून शेतकरी होणार श्रीमंत


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *