Gold Price Today सोने चांदीच्या दरात मोठी वाढ


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः गेल्या काही दिवसांपासून सोने आणि चांदीच्या दरात मोठी वाढ होताना दिसत आहे. लग्नसराईच्या काळात सोन्या-चांदीचे भावही गगनाला भिडले आहेत. भारतीय वायदा बाजारात 10 ग्रॅम सोन्याचा भाव 55,000 रुपयांच्या वर गेला आहे. मात्र, आज चांदीचा दर लाल चिन्हावर आहे. आंतरराष्ट्रीय बाजारातही सोन्याचा दर तेजीत असून चांदी नरम आहे. आज, गुरूवार, 22 डिसेंबर रोजी, गोल्ड मल्टी कमोडिटी एक्सचेंज (MCX) वर सोन्याच्या किमती सुरुवातीच्या व्यापारात 0.01 टक्क्यांनी वाढल्या आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांनी विशेष सावधगिरी बाळगा

तर वायदा बाजारात आज चांदीचा भाव कालच्या बंद किमतीपेक्षा 0.02 टक्क्यांनी घसरला आहे. काल MCX वर सोन्याचा दर 0.27 टक्क्यांनी आणि चांदीचा दर 0.07 टक्क्यांनी वाढून बंद झाला. गुरुवारी, फ्युचर्स मार्केटमध्ये 24 कॅरेट शुद्धतेच्या सोन्याचा दर कालच्या बंद किमतीपासून सकाळी 9:15 पर्यंत 8 रुपयांनी वाढून 55,079 रुपये प्रति 10 ग्रॅम होता.आज सोन्याचा भाव 55,069 रुपयांवर उघडला. एकदा किंमत 55,081 रुपयांवर गेली. काल सोन्याचा भाव 150 रुपयांच्या वाढीसह 55,048 रुपयांवर बंद झाला होता.

आज पेट्रोल डिझेलचे दर स्वस्त कि महाग? पहा

मल्टी कमोडिटी एक्सचेंज वर आज चांदीच्या दरात थोडीशी घसरण झाली असून चांदीचा दर कालच्या बंद भावावरून आज 13 रुपयांनी घसरून 69,696 रुपये प्रति किलो झाला आहे. चांदीचा दर आज 69,758 रुपयांवर उघडला.
तसेच  आंतरराष्ट्रीय बाजारात आज सोने आणि चांदीमध्ये संमिश्र कल दिसून येत आहे. आजच्या बंद किमतीच्या तुलनेत सोन्याची स्पॉट किंमत 0.08 टक्क्यांनी वाढून $1,818.71 प्रति औंस झाली आहे. त्याच वेळी, आंतरराष्ट्रीय बाजारात, चांदीची किंमत (चांदीची किंमत) आज 0.58 टक्क्यांनी घसरली आणि 24 डॉलर प्रति औंसवर व्यवहार करत आहे.

गुंतवणूकदारांसाठी आनंदाची बातमी! या कंपन्या पुढील वर्षी एवढ्या लाख कोटींचा आयपीओ आणणार

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *