भारतातील सर्वात स्वस्त 110cc ABS बाईक लॉन्च, किंमत आणि फीचर्स जाणून घ्या


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः बजाजने कालच सर्व नवीन प्लॅटिना लाँच केली असून अँटी-लॉक ब्रेकिंग सिस्टम सह येणारी ही मोटरसायकल देशातील पहिली 110cc बाईक आहे. हे सिंगल-एबीएस युनिटसह येते आणि ते एबोनी ब्लॅक, ग्लॉस प्युटर ग्रे, कॉकटेल वाइन रेड आणि सॅफायर ब्लू या चार वेगवेगळ्या रंगांच्या पर्यायांमध्ये लॉन्च केले गेले आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांनी कायदेशीर बाबींमध्ये गाफील राहू नये!

बजाज प्लॅटिना 110 ABS व्हेरिएंट भारतात 72,224 रुपये (एक्स-शोरूम, दिल्ली) च्या किमतीत लॉन्च करण्यात आला आहे. विशेष म्हणजे, यामुळे अँटी-लॉक ब्रेक्स (ABS) मिळवणारी प्लॅटिना त्याच्या विभागातील पहिली प्रवासी बनली आहे. तसेच, मानक फिटमेंट म्हणून ABS सह येणारी ही भारतातील सर्वात स्वस्त मोटरसायकल बनली आहे.

Share Market शेअर बाजारात जोरदार उसळी, सेन्सेक्स ६२ हजारांच्या वर उघडला

इंजिन आणि वैशिष्ट्ये
नवीन Bajaj Platina 110 मध्ये 115.45 cc एअर-कूल्ड इंजिन आहे, जे 7000 rpm वर 8.6 PS कमाल पॉवर आणि 5000 rpm वर 9.81 Nm पीक टॉर्क निर्माण करते. हे डिस्क फ्रंट ब्रेक आणि ड्रम रिअर ब्रेकसह येते. इंजिन चार-स्पीड ट्रान्समिशनशी जोडलेले आहे. बजाज प्लॅटिना 110 मध्ये 11 लिटरची इंधन टाकी आहे आणि 200 मिमी ग्राउंड क्लीयरन्स मिळते. मोटारसायकल 17-इंचाच्या पुढच्या आणि मागील चाकांवर चालते आणि 90 किमी प्रतितास वेगाने धावू शकते. हे हॅलोजन हेडलॅम्प आणि एलईडी डीआरएलने सुसज्ज आहे.
तर  सरकारी नियमांनुसार, 125 सीसीपेक्षा कमी दुचाकींना मानक म्हणून सीबीएस असणे आवश्यक आहे, तर 125 सीसीपेक्षा जास्त असलेल्या सर्व दुचाकींना ABS असणे आवश्यक आहे.

शेतकऱ्यांना दिलासा! या महिन्याच्या अखेर दीड लाख टन साखर निर्यात होण्याची शक्यता, होणार फायदा


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *