या स्टॉकने गुंतवणुकदाराचे 20 वर्षात 3500 रूपयाचे झाले 1 कोटी रुपये


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः शेअर बाजारात कधी कोणता शेअर गुंतवणूकदाराचे नशीब बदलू शकतो, हे सांगता येत नाही. जे गुंतवणूकदार दीर्घ मुदतीसाठी विचारपूर्वक गुंतवणूक करतात, त्यांना येथे चांगले पैसे मिळतात. शेअर बाजारातील अनेक पेनी स्टॉक्सनी दीर्घ मुदतीत गुंतवणूकदारांना मल्टीबॅगर परतावा दिला आहे. फार्मा शेअर कॅपलिन पॉइंट लॅब शेअर देखील मल्टीबॅगर शेअर आहे. 20 वर्षांपूर्वी शेअरची किंमत 25 पैसे होती, ती आज 725.90 रुपये झाली आहे.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना प्रेमप्रकरणासाठी उत्तम दिवस

गेल्या काही काळापासून ते विक्रीच्या दबावाखाली आहे, परंतु दीर्घकालीन फायदा झाला आहे. या वर्षी 6 जानेवारी रोजी तो 888.45 रुपयांच्या एका वर्षातील उच्चांकावर पोहोचला. तथापि, त्यानंतर विक्रीचे वर्चस्व राहिले आणि 11 मे 2022 पर्यंत ती 30 टक्क्यांनी घसरून 626.30 रुपये झाली. यानंतर खरेदीचा कल परत आला आणि आतापर्यंत 31 टक्के वसुली झाली आहे.

तर कॅपलिन पॉइंट लॅबचे शेअर्स 21 फेब्रुवारी 2003 रोजी केवळ 25 पैशांमध्ये उपलब्ध झाले. आता तो 725.90 रुपयांवर पोहोचला आहे. अशा प्रकारे, या स्टॉकने 20 वर्षांत सुमारे 2,907 वेळा उडी मारली आहे. जर एखाद्या गुंतवणूकदाराने 20 वर्षांपूर्वी या शेअरमध्ये 3,500 रुपये गुंतवले असते आणि आपली गुंतवणूक कायम ठेवली असती तर तो आज करोडपती झाला असता आणि त्याच्या गुंतवणुकीचे मूल्य 1.02 कोटी रुपये झाले असते.

Share Market बाजारात तेजी, सेन्सेक्स ६८ अंकांनी तर निफ्टी १९ अंकांच्या वर उघडला

तसेच आज कॅपलिन पॉइंट लॅबचे शेअर्स 0.29 टक्क्यांनी घसरून 725.40 रुपयांवर व्यवहार करत आहेत. हा साठा 1 महिन्यात 1.49 टक्क्यांनी घसरला आहे. गेल्या 6 महिन्यांत या समभागाने 14% पेक्षा जास्त परतावा दिला आहे. त्याच वेळी, 2022 मध्ये, कॅपलिन पॉइंट लॅबचा हिस्सा सुमारे 17 टक्क्यांनी घसरला आहे.

महत्वाची बातमी! या तारखेपासून बँकाशी संबंधितीत नियमात होणार महत्वाचे बदल


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *