Share Market बाजारात तेजी, सेन्सेक्स ६८ अंकांनी तर निफ्टी १९ अंकांच्या वर उघडला


वेगवान नाशिक

नवी दिल्ली. भारतीय शेअर बाजारात गेल्या आठवड्यात सुरू असलेली घसरण आज संपुष्टात येऊ शकते. आज जागतिक बाजारातून मिळालेल्या सकारात्मक संकेतांचा परिणाम देशांतर्गत गुंतवणूकदारांच्या भावनेवर दिसून येईल आणि ते खरेदीकडे जाऊ शकतात. आज सेन्सेक्सने ६८ अंकांनी वाढून ६१,४०५ च्या पातळीवर व्यवहार सुरू केला. त्याच वेळी, आठवड्याच्या पहिल्या व्यवहाराच्या दिवशी, निफ्टी १९ अंकांच्या वाढीसह १८,२८८ वर उघडला. याशिवाय बँक निफ्टीमध्ये १२६ अंकांची वाढ दिसून आली आणि त्याने ४३,३४६ वर व्यापार सुरु केला.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना प्रेमप्रकरणासाठी उत्तम दिवस

मागील ट्रेडिंग सत्रात सेन्सेक्स 461 अंकांनी घसरून 61,338 वर बंद झाला, तर निफ्टी 146 अंकांनी घसरून 18,269 वर बंद झाला. तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की बाजार या आठवड्याची सुरुवात वाढीसह होऊ शकते, कारण जागतिक बाजारातील तेजीचा परतावा देशांतर्गत गुंतवणूकदारांच्या भावनांवर सकारात्मक परिणाम करेल आणि आज त्यांचा भर खरेदीवर असू शकतो.

फेडरल रिझर्व्हने 2023 मध्ये व्याजदर वाढवण्याचे संकेत दिल्यापासून शेअर बाजारात घबराट पसरली आहे. गुंतवणूकदार सतत नफा बुक करत आहेत, यामुळे अमेरिकेच्या सर्व प्रमुख बाजारांमध्ये शेवटच्या ट्रेडिंग सत्रातही घसरण दिसून आली. S&P 500 1.11 टक्‍क्‍यांनी घसरून बंद झाला, तर डाऊ जोन्स 0.85 टक्‍क्‍यांनी घसरला. याशिवाय NASDAQ वर 0.97 टक्क्यांची घसरण झाली.

तसेच युरोपीय बाजारातही शेवटच्या ट्रेडिंग सत्रात घसरण पाहायला मिळाली. युरोपातील प्रमुख शेअर बाजारांमध्ये समाविष्ट असलेला जर्मनीचा शेअर बाजार 0.68 टक्क्यांच्या घसरणीसह बंद झाला, तर फ्रेंच शेअर बाजार 1.08 टक्क्यांच्या घसरणीसह बंद झाला, तर लंडन शेअर बाजार 1.28 टक्क्यांनी घसरून बंद झाला.

भाजप अध्यक्षांच्या त्या वक्तव्यावर राष्ट्रवादी काँग्रेसचा टोला


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *