भाजप अध्यक्षांच्या त्या वक्तव्यावर राष्ट्रवादी काँग्रेसचा टोला


वेगवान नाशिक

मुंबईः भाजपचे महाराष्ट्र प्रदेशाध्यक्ष चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस हे पक्षाचे प्रदेशाध्यक्ष असेपर्यंत राज्याच्या सर्वांगीण विकासासाठी मुख्यमंत्री व्हावे, असे मत व्यक्त केले. तसेच फडणवीस यांच्याऐवजी शिवसेनेचे बंडखोर नेते एकनाथ शिंदे यांना मुख्यमंत्री करण्याचा निर्णय पक्षाने जड अंतःकरणाने घेतला होता, असे चंद्रकांत पाटील यांनी सांगितल्यानंतरच काही महिन्यांनी बावनकुळे यांचे वक्तव्य आले आहे.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना प्रेमप्रकरणासाठी उत्तम दिवस

सध्या चंद्रकांत पाटील हे शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारमध्ये कॅबिनेट मंत्री आहेत. त्यात बावनकुळे यांच्या वक्तव्याने विरोधी पक्षांना मसाला मिळाला असून राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या म्हणण्यानुसार भाजपच्या नजरेत विद्यमान मुख्यमंत्री शिंदे यांना महत्त्व नसल्याचे यावरून दिसून येत आहे.

Realme चा Realme 10s स्मार्टफोन पॉवरफुल प्रोसेसरसह लॉन्च, किंमत किती पहा

दरम्यान नागपुरातील एका जाहीर कार्यक्रमात बावनकुळे म्हणाले, “..मी जोपर्यंत भाजपचा प्रदेशाध्यक्ष आहे, तोपर्यंत फडणवीस व्हावे..” पण भाजप नेत्याने वाक्य अपूर्ण सोडले आणि नंतर विराम दिला. त्यामुळे या चर्चेला उधाण आल्याचं पाहायला मिळत आहे. त्यात अनेकांनी ‘मुख्यमंत्री’ असा शब्द उच्चारल्यानंतर बावनकुळे यांनी आपले भाषण सुरू ठेवले असून ते म्हणाले की, “फडणवीस यांना मुख्यमंत्रीपद मिळेल अशा पद्धतीने आपण सर्वांनी काम केले पाहिजे.” त्यांना पद मिळणे हे नाही तर ते महाराष्ट्र राज्याच्या सर्वांगीण विकासासाठी आहे. कारण महाराष्ट्राचे भविष्य कोणी ठरवू शकत असेल तर ते देवेंद्रजी आहेत. तसेही संजय राऊत यांनी सांगितले होते की, शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील सरकार पुढील वर्षी फेब्रुवारीपर्यंत टिकू शकणार नाही.

सुषमा अंधारेंच्या त्या वक्तव्यावरून वारकऱ्यांनी उद्धव ठाकरेंना दिला हा इशारा


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *